2 Các câu trả lời

แนะนำให้รีบไปหาหมอด่วนเลยค่ะ เพราะอาจจะเป็นน้ำคร่ำรั่วก็ได้ค่ะ เหมือนแม่บ้านนี้ค่ะ มีน้ำใสๆไหลออกมาตอนเวลาพลิกตัว คิดว่าเป็นตกขาวธรรมดาของคนท้องใกล้คลอด ไหลมาเปียกกางเกงในเหมือนกันค่ะ ต้องใส่ผู้าอนามัยไว้ เป็นแบบนี้ประมาณ 4 วัน พอดีคุณหมอนัดผ่า แต่ต้องไปนอน รพ. ก่อนผ่า 1 คืน ก็เล่าอาการให้คุณหมอฟัง คุณหมอก็เลยเอาน้ำในช่องคลอดไปตรวจดู พบว่าเป็นน้ำคร่ำรั่วค่ะ ต้องผ่าด่วนตอนนั้นเลยค่ะ เกือบไม่รอดทั้งแม่ทั้งลูก ลูกออกมาติดเชื้อ เพราะกินน้ำคร่ำเข้าไปเยอะ น้องต้องให้ยาฆ่าเชื้อหลายวันเลยค่ะ แต่โชคดีที่น้องอดทนมาก ตอนนี้น้องแข็งแรงมากค่ะ รีบไปหาหมอก่อนที่จะสายไปนะคะ

ดีใจด้วยนะคะ🥰

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️