4 Các câu trả lời

ลองทำเรื่องย้ายสิทธิทางออนไลน์ดูนะคะ จะมีให้เลือก รพ. หลายที่เลยค่ะ และจะบอกเราด้วยว่า รพ. ไหนที่เต็มแล้ว และสิทธิสามารถเริ่มใช้ได้ตั้งแต่วันไหน มีบอกครบหมดค่ะ 😄

ขอบคุณนะคะ

ถ้าคลอดฉุกเฉินฟรี แต่ถ้าไม่ย้ายสิทธ คลอดเองประมาท10,000-20,000บาท ผ่าคลอด20,000-30,000บาท ย้ายสิทธิ แค่บัตรประชาชนใบเดี่ยวไปยื่นที่ รพ.เพื่อย้ายสิทธิคะ

เราไป กทม ใช้แค่เลขห้อง กับบัตรประชานชนไปขอย้ายสิทธิคะ เราก้อไปอยุ่เกิบทุกจังหวัด ย้ายตลอดเวลาไปหาหมอจะได้สบายใจและสบายเงินในกระเป๋าด้วย😊

ของเราย้ายสิทธมาแล้วแต่ไม่เคยไปหาหมอเลยจนตอนนี้ท้องได้36วีนละไม่ได้ไปหาหมอ2-3เดือนละถ้าไปคลอดต้องโดหมอด่าแน่เลย

ภายในจังหวัดที่มีสิทธิ์บัตรทองเสียเท่ากันค่ะ ยกเว้นเอกชน