วัคซีนบาดทะยัก

ขอสอบถามแม่ๆทีค่ะ มีใครไม่ได้ฉีดวัคซีนบาดทะยักไหมคะ คือเราจำผิด คิดว่าตัวเองฉีดวัคซีนบาดทะยักไปเมื่อ2 ปีที่แล้ว แต่พึ่งมาเอะใจว่า เอ้ะ ตรวจสุขภาพประจำปีของทางบริษัท ไม่มีฉีดบาดทะยักนี่นา มีฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่และเจาะเลือดเท่านั้น แต่ตอนนั้นคิดไปเองว่าเจาะเลือดคือฉีดวัคซีนบาดทะยัก พอมานึกดู ตอนนี้ก็33 วีคแล้วค่ะ😂 ทุกวัคซีนที่คนท้องควรฉีดคือได้ฉีดหมดแล้ว เหลือแค่บาดทะยักค่ะ มีนจะทันไหมคะ พอดีมันจำผิดจริงๆ รอบหน้าหมอนัดถี่อยู่ค่ะ แต่ต้องบอกหมอใหม่ว่า จำผิดจริงๆ กลัวโดนดุจัง แต่กลัวอันตรายมากกว่า แม่ๆคนไหน มีลืมฉีดเหมือนกันไหมคะ 😂 #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ท้องแรกคะ

3 Các câu trả lời