31 Các câu trả lời

สมุดสีชมพู รพ.ที่เราฝากไม่ได้ใช้ค่ะ มันแล้วแต่ที่ด้วยค่ะ เราฝากรพ.ราชวิถี กทม.

ไม่ได้สมุดเพราะระบบโรงพยาบาลราชวิถีเป็นระบบออนไลน์คือจะไม่มีสมุดไม่ได้สมุด ใช้คิวอาร์โค้ดสแกนในไลน์แทนข้อมูลการฝากครรภ์ การตรวจทุกอย่างของคุณแม่จะมีข้อมูลในระบบออนไลน์ค่ะ

เราก็ได้เดือนหน้าวันที่ 10ซาวท้องแล้วแต่ยังไม่เห็นน้องแอบตกใจนิดหน่อบ(5w6d)

ไปฝากที่คลินิก ครั้งแรกยังไม่ได้ ได้ตอนนัดครั้งที่2 เห็นตัวเด็กแล้ว

เราได้ตอนเจอตัวน้องค่ะ ตอนตรวจเจอครั้งแรกเจอแต่ถุงยังไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้ได้ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปหาหมอเลยค่ะ เห็นตัวตอนน้องได้6w

ของเเม่ไปฝากครรภ์ที่โรงพยาบาลหมอให้ไปขอสมุดที่อนามัยค่ะ

ร.พ ที่เราฝาก ไม่มีสมุดชมพูให้เราเลย เราได้ตอนลูกคลอดเลย 🤔😜

มันไม่มีผลอะไรใช่ไหมคะ

ของเราไปฝากโรงบาลรัฐ ได้สมุดสีชมพูตอนท้องได้3เดือนค่ะ

ทางนี้ฝากคลีนิก หมอนัดให้สมุดสีชมพูอาทิตย์ถัดไปค่ะ

ไปแนามัยใกล้บ้านก็ได้ค่ะก็ได้สมุดฝากท้องเลยค่ะ