2 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าน้ำหนักลดลงมาอย่างต่ำ 3 กิโล คุณแม่นัดหมอเพื่อขอยาแก้แพ้นะคะ และอาจต้องให้น้ำเกลือร่วม เราได้ยาแก้แพ้ช่วยได้เยอะเลยค่ะ แต่จะง่วงและเพลียง่าย ส่วนตัวเราทานข้าวแล้วอ้วก เลยเปลี่ยนมาทานเมนูเหลว พวกซุป และ ต้มต่างๆแทน ยังไม่ถึงว่าหายแพ้ แต่รู้สึกย่อยง่ายกว่าข้าวเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำค่ะ

ถ้าหนักจริงๆ หาหมอเพื่อฉีดยาแก้แพ้ท้องได้คะ และจะได้ยาแก้อวกมากินด้วย เราก้อไปฉีกบ่อย แพ้หนัก ถึงขึ้นหามไปนอนให้น้ำเกลือเลย กินอาไรที่อยากกินคะ กินที่ละนิด ที่ละน้อย แต่กินบ่อยๆคะ

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำค่ะ