37 Các câu trả lời

แคลเซียมเปนแผงยาบำรุงเลือดเปนกระปุกทางรพ.ให้มาขอที่อนามัยคุณหมอบอกว่าทานพร้อมกันหลังอาหารเช้าเวลาเดียวเลยค่ะ

เราซีดเหมือนกันของเรายาบำรุงเลือดทั้ง2ตัวทานเช้าหลังอาหาร ส่วนแคลเซียมคุณหมอให้ทานหลังอาหารเย็นเลยคาะ

กินได้ค่ะ บ้านนี้ขี้โรคนิดนึง คุณหมอไม่ได้ห้ามทานพร้อมกันนะคะ เราทานพร้อมกันก็ไม่มีปัญหา

เราทานแคลเซียมเช้า และบำรุงเลือดก่อนนอนค่ะ เพราะบำรุงเลือดเราทานแล้วง่วงนอนค่ะ

แยกกันทานนะคะ ตัวนึงเช้า ตัวนึงก่อนนอน เพราะผลข้างเคียงคือคลื่นไส้อาเจียนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เรากินพร้อมกันตลอด ยาบำรุงเลือด แคลเซียม ยาบำรุง น้องออกมาปกติแข็งแรงทุกอย่าง

VIP Member

กินพร้อมกันไม่ได้ค่ะ มันจะไปขัดขวางการดูดซึมของกันและกัน ทำให้ยาไม่ได้ผล

VIP Member

บ้านนี้ได้ยาบำรุงเลือดเม็ดสีแดง กับแคลเซียม หมอให้ทานหลังอาหารเช้าทั้ง 2ตัว

เหมือนกันเลยค่ะ คุณหมอให้ทานหลังอาหารเช้า-เย็น แต่ห้ามทานคู่กับนมค่ะ

VIP Member

เราฝากคลีนิค หมอให้กินหลังอาหารเช้า ทั้งยาบำรุงเลือด และแคลเซียมค่ะ

เราคิดว่ากินตามที่หมอสั่งดีกว่า อย่าคิดเองกินเองเลย บางอย่างหมอคงแนะนำอย่างถูกต้องแล้ว

คุนแม่บ้านนี้หมอให้มาแค่โฟลิคและวิตามินBค่ะ ไม่ได้แคลเซียมเลย

Câu hỏi liên quan