5 Các câu trả lời

ปกติค่ะคุณแม่ แม่ท้องบางคนจะรู้สึกช้าเร็วต่างกันค่ะ ขึ้นอยู่กับความหนาของหน้าท้อง และขนาดตัวของลูกที่เล็กอยู่ น้องดิ้นบ่อยแต่จะยังแรงไม่พอที่ทำให้เรารู้สึกค่ะ ส่วนตัวของเราเป็นคนที่อวบอยู่แล้วก่อนท้อง รู้สึกว่าน้องดิ้นๆตอดๆช่วง 21 สัปดาห์เลยค่ะ

น้องจะดิ้นหรือเคลื่อนไหวตัวแทบจะตลอดนะคะ แค่แม่ยังไม่รุ้สึกคะ แต่น้องบ้านนี้ดิ้นเก่งคะแม่ท้องน่าจะบางเลยรุ้สึกง่ายคะ #19วีค+5วันแล้วคะ

น้องเคลื่อนไหวตลอดค่ะ หน้าท้องบางจะรู้สึกได้เร็ว บางทีเอามือกดเบาๆน้องก็ผลักกลับ ขยับไปมาทั้งวันเลยค่ะ

ขอบคุนค่ะ ลูกคนแรกเรยกังวลนิดหน่อย🙂

ไม่ดิ้นเหมือนกันค่ะ

Câu hỏi liên quan