8 Các câu trả lời

บ้านนี้ใช้ใบส่งตัวเอานะคะให้หมอที่เราฝากท้องเขียนใบส่งตัวไปว่าจะขอใช้สิทธ์บัตรทองเพราะเหตุผลอะไร บ้านนี้ใช้สิทธ์บัตรทองเอาค่ะ แต่ค่าห้องต้องออกเองนะคะ บ้านนี้ผ่าคลอดเหมือนกันรวมค่าห้องพิเศษด้วยก็จ่ายไปประมาณ7พันเศษค่ะ

VIP Member

ต้องย้ายค่ะ ถ้าไม่ย้ายก็ต้องจ่ายตังค์นะคะ บัตรทองใช้ได้กับ รพ ที่มีสิทธิเท่านั้นค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ🙏🏻

ย้าย แล้วทำบัตรทองให้ลูก จะได้ไม่เสียตังเยอะ บ้านนี้คลอด รพ อยุธยา ผ่าคลอด

ประกันสังคม ..ผ่าคลอด

Super Mum

บัตรทองใช้ได้เฉพาะ รพ. ที่มีสิทธิ์หรือเปล่าคะ? คิดว่าน่าจะต้องย้ายมาค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ🙏🏻🙏🏻

เอาใบค่าน้ำ-ค่าไฟไป ย้ายได้นะคะ บ้านนี้ก้อย้ายสิทธิ์

ย้ายค่ะ ถ้าไม่ย้ายแม่ก้จ่ายตังเอง

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ🙏🏻🙏🏻 เด่วจะลองไปขอทะเบียนบ้านกับเจ้าของหอดูแต่ไม่รู้ว่าเขาจะให้รึป่าวเพราะเช่าหอพักค่ะ👍🏻

ต้องย้ายนะคะแม่

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ🙏🏻🙏🏻พรุ่งนี้จะไปทำเรื่องย้ายค่ะ ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ย้ายค่ะ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻🙏🏻

Câu hỏi liên quan