8 Các câu trả lời

ใช้ eucerin omega สิค่ะเราใช้ลูกหน้าใสค่ะ เราว่าเหมือนน้องผิวแห้งนะคะ เราทาโลชั่นให้ตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ ลองไปดูครีมที่ทารกใช้ได้มาทานะคะ

ดูคล้ายไขที่ผิวหนังทารก( vernix caseosa)เลยค่ะแม่ บ้านนี้ตอนลูกคนแรกของก็มีค่ะ และมันจะค่อยๆหลุดไปเอง

อาบน้ำเส็จลองเอาออยทาค่ะค่อยเช็ดออกเบาๆน่ะ

ไขค่ะอาบน้ำเสร็จ​ผิวหมาดๆถูเบาๆก็หลุดค่ะ

เด่วก้หายเองคะ...ทำความสะอาดบ่อยๆ

เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดทุกวันครับ

VIP Member

ผิวแห้งหรือเปล่าค่ะ ใช้น้ำอะไรอาบ

น้ำอุ่นค่ะ

ใช้ออยชุดสำลีทาให้น้องค่ะ

Câu hỏi liên quan