28 Các câu trả lời

เค้าก้อเป็นแบบตัวเองเลยและเป็นตอน8สัปดาห์ด้วยเค้าก้อคิดเหมือนกับตัวเองเลยแล้วไม่ไปหาหมอเริ่มเปนตอน8สัปดาห์แต่ไปเลือดออกหนักขึ้นช่วง9สัปดาห์จนถึง10สัปดาห์พึ่งรู้ว่าตัวเองมีภาวะแท้งคุกคามและไปหาหมอช้าไปเค้าพึ่งแท้งเมื่อธันวาที่ผ่านมานี่เอง#คนท้องไม่ควรมีเลือดออกแต่ถ้าออกควรรีบไปหาหมอค่ะ

ทำไมต้องคิดว่าเลือดล้างหัวเด็กหรือล้างหน้าเด็กด้วยค่ะในทางแพทย์ไม่มีคำนี้หรอกค่ะ ในระหว่างตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกทุกกรณีค่ะถ้ามีเลือดออกในระหว่างตั้งครรภ์คือการแท้งคุกคามหรืออาจแท้งลูกได้ค่ะแนะนำควรรีบไปหาหมอให้เร็วที่สุดค่ะ

ในศัพท์ทางการแพทย์ส่วนมากไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กหรอกค่ะ มีแต่การฝังตัวของตัวอ่อนมีเลือดสีชมพูแค่1-2หยด ถ้ามีเลือดออกคือแท้งคุกคามอย่างเดียว

TapFluencer

เลือดล้างหน้าเด็กไม่มีนะคะ เลือดออกแบบนี้เสี่ยงแท้งมากๆค่ะ ควรรีบไปหาหมอนะคะอันตรายมากๆจ้า แต่ขอให้น้องปลอดภัยนะคะ

VIP Member

ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กอะไรทั้งนั้นค่ะมีแต่แท้งคุกคามเพราะตัวอ่อนฝังตัวไม่ดีควรรีบไปหาหมอนะคะ

ไปหาหมอเช็คดูเลยค่ะเผื่อเสี่ยงแท้งคุกคามจะได้ฉีดยากันแท้ง จะได้ป้องกันไว้ตั้งแต่เนิ่นๆค่ะแม่

แดงฉานขนาดนี้ แท้งคุกคามค่ะ ปล่อยทิ้งไว้มีโอกาสเสียน้อง รีบหาหมอเถอะ

VIP Member

รีบไปหาหมอนะคะ หมอจะได้ฉีดยากันแท้งให้ เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ

น่าจะแท้งรึเปล่าคะ รีบไปหาหมอเถอะคะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกคะแม่

ไปหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้เลือดออกแบบนี้ตอนเข้า 5 เดือนผลคือแท้งค่ะ