11 Các câu trả lời

ลองสอบถามกับโรงพยาบาลที่ฝากครรภ์นะคะว่าต้องงดน้ำงดอาหารรึป่าว เพราะการเจาะเลือดมีหลายประเภทค่ะ บ้านนี้เจาะเลือดตรวจเบาหวานบางครั้งต้องงด บางครั้งไม่ต้องงดค่ะ

ถ้าเจาะดูน้ำตาลในเลือดต้องงดน้ำอาหารตั้งแต่เที่ยงคืนจนกว่าจะได้เจาะ วันที่นัดพยาบาลไม่ได้บอกหรอค่ะ หรือในใบนัดไม่ได้เขียนไว้หรอ

บ้านนี่เจาะ2รอบก้อทานไป2รอบเพราะหมอไม่ได้บอกล่วงหน้าว่าจะเจาะ แต่หมอก้อไม่ได้ถามว่าทานข้าวมายัง

เจาะ2รอบก็คือทานไปแล้วตลอดเลย กว่าจะถึงคิวก็ย่อยแล้วค่ะ ถ้าเจาะตรวจน้ำตาลคืองดนะคะ

VIP Member

ส่วนตัวเราพยาบาลไม่ให้กินค่ะ รอหลังเจาะเลือดเสร็จ

ในใบนัดจะมีบอกนะแม่ ถ้าเจาะตรวจเบาหวานควรงดค่ะ

ถ้าหมอไม่ได้แจ้งให้งด ก็น่าจะทานได้ค่ะแม่

กินได้ปกตินะตอนเราเจาะ

กินได้ปกติ​จ้า

Super Mum

กินได้ปกติค่ะ

Câu hỏi liên quan