16 Các câu trả lời

ท้องลม .. จะแท้งเองตอนอายุครรภ์ไม่เกิน 3 เดือนค่ะ ร่างกายจะขับออกมาเอง จะมีอาการเลือดสีคล้ำๆออกมาก่อน หลายวัน จนกระทั่งมีก้อนเนื้อหรือชิ้นเนื้อออกมาค่ะ (เคยท้องลมค่ะเลยรู้) การที่แม่ไม่รู้สึก ไม่ได้หมายความว่าจะท้องลมค่ะ ลูกยังไม่ดิ้น หรือตัวเล็กจนดิ้นเบา ทานยาบำรุงตามที่หมอให้มา ไม่ต้องกังวล กังวลมากก็ไปซาวน์ค่ะ เจอแน่นอน

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะ

ใม่มีจ้า ถ้าท้องลมคือซาวเจอถุงตั้งครรภ์แต่ใม่เจอตัวน้องจ้า ปกติน้องดิ้นขยับไปมาตั้งแต่วีคแรกๆแล้วจ้าแต่คุนแม่แค่ใม่รุ้สึกแค่นั้นเอง ถ้าจะเป็นอย่างอื่นคงใม่เรียกว่าท้องลมจ้าน่าจะเป็นเด้กหยุดการเจริญเติบโตมากกว่าค่ะแม่ถ้าซาวแล้วตัวใม่ไหย่ขึ้นหัวใจใม่เต้นประมานนี้จ้า

VIP Member

ไม่ท้องลมแน่นอนค่ะ ท้องลมคือ​ การตั้งครรภ์ที่ตรวจพบถุงตั้งครรภ์แต่ไม่มีตัวอ่อนค่ะ​ คือภาษาแพทย์ เรียกอีกอย่างหนึ่งว่าแท้งค้างค่ะ

จริงๆน้องเค้าก้อดิ้นนะคะ แต่แรงน้อยแม่ไม่รุ้สึก แต่ถ้าซาวด์จะเห็นการเคลื่อนไหว ของเราเริ่มรุ้สึกตอน5เดือนกว่าค่ะ

ไม่ค่าแรกๆก่อนลูกจะดิ้นเราก็เป็น นิ่งมากไม่แพ้ท้อง ท้องไม่ออก เหมือนคนไม่ได้ท้องจน20wkค่อยๆรู้สึกลูกดิ้น

ใจเย็นๆค่ะ น้องดิ้นค่ะแต่ดิ้นเบา แม่ไม่รู้สึกหลอกค่ะ บ้านนี้รู้สึกน้องดิ้นตอน 6 เดือนค่ะ

ถ้าพบหัวใจแล้วไม่ท้องลมหรอกค่ะ หนังท้องคุณแม่อาจหนา เลยอาจจะยังไม่เห็นน้องดิ้นมั้งคะ

VIP Member

ท้องลมคือท้องไม่มีตัวเด็ก จะแท้งออกมาช่วง7-9สัปดาห์ จะไม่ปล่อยอยุ่จนถึง4เดือนหรอกจร้า

ไม่มีโอกาสแล้วค่ะ การที่ไม่รุสึกว่าลูกดิ้นอาจจะเพราะหน้าท้องคุณแม่หนา

ขอบคุณคะ

เจอตัวอ่อนแล้วไม่ท้องลมหรอกค่ะ บ้านนี้ลูกก็เริ่มตอดตอด4เดือน

Câu hỏi liên quan