11 Các câu trả lời

ดีแล้วค่ะเป็นสันยานบอกว่าเต้านมระบายดี แม่หาซื้อกรวยสูณญากาศมาใช้ค่ะ เก็บนมใส่ตู้ฟรีชไว้เป็นสต๊อกเวลาฉุกเฉินได้ค่ะ หรือไม่เก็บก็เททิ้งรดต้นไม้เป็นปุ๋ยไปค่ะ จะได้ไม่เปียกเลอะเสื้อเหม็นคาวค่ะ

Super Mum

เป็นสัญญาณที่ดีค่ะ แม่ซื้อกรวยสูญญากาศมาดูดอีกข้างไว้นะคะ เสียดายนมค่ะ https://community.theasianparent.com/q/ลงรูปได้แค่โพสต์ละ_6_รูป_เลยแ/2703317?d=ios&ct=q&share=true

แค่ถูวนๆเบาๆค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า ถ้าไม่ใส่เสื้อในน้ำนมจะไหลจนเปียกเสื้อเลยค่ะ เราเลยใส่เสื้อในน้ำนมจะได้ไม่ไหลค่ะ

ปกติค่ะ เวลาน้องกินสักพัก อีกข้างกะจะไหล เวลามันไหลเราก็เอาเสื้อที่เราใส่ กดใว้สัก1นาทีก็หายค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

Super Mum

ใช้กรวยสูญญากาศค่ะ หรือหากไม่ทำสต๊อคก็ใช้ผ้าอ้อมซับไว้ค่ะ แล้วค่อยเปลี่ยนให้น้องมาดูด

ตามจริงให้น้องดูดข้างใดข้างหนึ่งแล้วเปลี่ยนดูอีกข้างด้ยเต้านมจะได้ไม่อักเสบค่ะ

ปกติคะ อาการนมจี๊ด สั่งกรวยดูดนมสูญอากาศมารองอีกข้างนะคะเก็บได้เยอะเลย

แผ่นซับน้ำนมคะแม่ ใส่ในเสื้อในไว้ชิวๆเลย

มันจะมีกรวยที่ไว้สำหรับรองอีกข้างนะคะแม่ เคยเห็นมีแม่ที่รู้จักใช้ค่ะ

ปกติคร้าเวลาลูกดูดข้างใดข้างนึงอีกข้างก็ไหลตามไปด้วย

เราเอาที่ปรั๊มนมมาลองคะเสียดาย555