เครียดจังเลยคะแม่ๆ

ขอพื้นที่ระบายหน่อยนะคะ เครียดมาก มีลูกกับแฟนเก่าคนนึง เลิกกันต่างคนต่างก็มีครอบครัวใหม่ แฟนเก่าส่งเงินให้ลูกอาทิตย์ละ 200-300 แล้วเรามีครอบครัวใหม่ ค่าใช้จ่ายในการเลี้ยงลูกเราเป็นคนรับผิดชอบทั้งหมด แต่ตอนนี้เราไม่ได้ทำงาน ท้องแก่ใกล้คลอด ไม่มีรายได้ส่งให้ลูกเลย แค่อาทิตย์ละ 3-4 ร้อยก็ยังทำไม่ได้อยากมีรายได้บ้างคะ เคยเห็นโพสต์ต่างๆ เอางานมาทำที่บ้าน ก็ลองไปสมัครดู สุดท้ายก็โดนหลอก โดนโกง ตอนนี้แฟนทำงานคนเดียว ค่าแรงขั้นต่ำ หมุนเงินไม่ทัน สงสารลูก เหนื่อย พูดกับใครไม่ได้ รู้สึกแย่มาก เราไม่รู้จะทำยังไงดี ขอบคุณที่รับฟังนะคะ แล้วก็ขอโทษด้วยนะคะที่อาจทำให้ไม่สบายใจไปด้วย แต่มันไม่ไหวจริงๆ แม่

2 Các câu trả lời

Super Mum

เป็นกำลังใจให้นะคะ ลำกากกันทุกที่จริงๆ ค่ะ สู้ๆ นะคะ ... นี่ก็สู้เช่นกันค่ะ

ขอบคุณคะ

สู้ๆนะคะแม่ คลอดแล้วค่อยหางานทำค่ะ

ขอบคุณมากคะแม่