2 Các câu trả lời

เราก็ฟูลไทม์ค่ะ เวลานมคัด หรือลูกอิ่มแล้ว เราก็ปั้มออกบ้างแล้วทำสต๊อคไว้ค่ะ เผื่อเวลาเราต้องไปธุระ หรือมีเหตุฉุกเฉินใดๆ ไม่ได้สต๊อคแบบจริงจังนักค่ะ แต่ตอนนี้เราเจอปัญหา ลูกไม่กินนมสต็อคค่ะ น้องเหม็นหืนนมสต็อค เป็นมา1เดือนแล้ว ทั้งๆที่ตอนแรกเกิน-2เดือนก็กินปกตินะคะ พอเริ่มรู้เรื่องไม่อร่อยเลยไม่กิน 😭

งั้นดีเลยค่ะ ทำสต๊อคไว้เลย นมแม่เป็นอาหารเสริมที่ดีของเด็กอายุ 2-6ขวบด้วยค่ะ เราเลยเสียใจ อยากให้เค้าได้กินเสริมไปเรื่อยๆวันละนิดๆ พอ7ขวบคุณหมอบอกเด็กจะสร้างภูมิคุ้มกันได้เองแบบผู้ใหญ่แล้ว นมแม่จึงไม่มีประโยชน์

ทำได้ตลอดค่ะ แต่ถ้าแม่เลี้ยงน้องตลอดเวลาไม่ต้องก็ได้ค่ะ เราสต็อคไว้นำมาละลายให้อาบหมดค่ะ เพราะน้องเข้าเต้าตลอด

อ่อคะ​ จริงๆ​ก็​เป็นคุณแม่ฟลูทามแต่ก็อยากสต๊อก​ไว้เผื่อมีเหตุสุดวิสัย​