กราบ ขอประสบการณ์แม่ๆหน่อยค่ะ

ขอประสบการณ์คุณแม่หน่อยค่ะ คือท้องแรกน่ะค่ะ ยังงงว่า เราควรนอนหงาย นอนตะแคงซ้าย ตะแคงขวา หรือยังไงดีคะ เวลานอนหงาย หน้าท้องก็นูนนิดเดียว (11weekจะ12w) เหมือนเป็นพุงแอบกังวลนิดๆ นอนตะแคงซ้ายก็รู้สึกสบายตัวดีค่ะ แอบปวดหลังหน่อยๆ พอเมื่อยก็นอนตะแคงขวา แต่มดลูกข้างซ้ายมันตึง เลยปวดจี๊ดๆ ก็กลับมานอนหงายอีก (เริ่มปวดหลัง5555) เลือกไม่ถูกเลยค่ะ มีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ อ๋อ มีอีกคำถามค่ะ บางครั้งหน้าท้องก็นูนเท่ากัน บางครั้งก็นูนข้างซ้ายบ้าง แต่ส่วนมากจะนูนที่ข้างขวาโดยเฉพาะเลยค่ะ เวลาตื่นนอน ปวดฉี่ หรือทานข้าวเสร็จ แบบนี้เป็นอันตรายอะไรมั้ยคะ 😅👶🙏 #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ใครมีประสบการณ์

2 Các câu trả lời

บ้านนี้ไตรมาสสอง นอนตะแคงซ้ายจนปวดตรงหัวไหล่ เพราะเป็นคนที่นอนท่าเดิมไม่ขยับเลย จะขยับท่าก็ตอนปวดฉี่เข้าห้องน้ำ เริ่มนอนยากแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ 😭

ช่วงไตรมาสแรก นอนท่าไหนก็ได้จ้า เอาที่เราสบายนะ ถ้านอนตะแคงแล้วปวดหลัง เอว ให้เอาหมอนข้างมาหนีบหว่างขา ช่วยได้จ้า

ขอบคุณค่าา