2 Các câu trả lời

เสื้อผ้าน้อง ผ้าอ้อมเยอะๆ ผ้าห่อตัว อุปกรณ์อาบน้ำเด็ก ถุงเท้า ถุงมือ เบบี้ออยล์ แพมเพิสใส่วันกลับ อันนี้เฉพาะของลูกนะคะ รพ.ที่เราไปคลอดจะนับฉี่กับอึลูก เลยไม่ให้ใส่แพมเพิสค่ะ แล้วก็ขวดนมเอาไปเผื่อได้ค่ะ ที่นี่เน้นเต้าค่ะ ถ้าไม่อิ่มจะมีนมชงใส่แก้วแล้วก็ช้อนเอาไว้ตักป้อน จะไม่ให้ดูดขวดค่ะ

ขอบคุณนะคะ🥰

ชุดน้องใส่วันกลับบ้าน ผ้าอ้อมเยอะมากๆๆ เข็มกลัดผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว 3-4ผืน ผ้าห่มน้อง หมอนน้อง หมวก ถุงมือ แพมเพิสใส่กลับบ้าน หลอดฉีดยาใช้หยอดนมเวลาเข้าเต้ากระตุ้นให้น้องดูด น้ำขิง น้ำหัวปลี หรือน้ำอินทผลัมสำหรับบำรุงนมแม่

ขอบคุณคะ🥰