10 Các câu trả lời

เราผูกมาก กินน้ำพริกลวกผัก ไข่ต้ม นึ่งปลา กินน้ำวันละ2ลิตร เริ่มถ่ายวันละ1ครั้ง อึนิ่มลงด้วยค่ะ ที่สำคัญควรกินยาของหมอห่างจากนม อย่างน้อย2ชั่วโมง และห้ามกินยาบำรุงพร้อมกับยาแคลเซียมค่ะ

ขอบคุณจ้า

เราเป็นคนท้องผูกมาก แต่เป็นคนที่กินนมหมีแล้วจะปวดง่ายปวดบ่อย ช่วงท้องเลยให้นมหมีช่วยบ้างแต่ก็เน้นกินน้ำเปล่าเยอะๆ น้ำขิงอุ่นๆช่วยแก้ท้องอืด และกินน้ำผักผลไม้สดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ลูกพรุน น้ำพรุน นมเปรี้ยวพรุน โยเกิร์ตพรุน แบนด์วีต้าพรุน เสาวรส ผักต้มเปื่อยๆ กินทุกอย่างเยอะx3 เยอะแบบเยอะกว่าก่อนท้องมากๆๆๆๆเพราะส่วนนึงถูกดึงไปเลี้ยงลูก

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินมะละกอสุกกับโยเกริตรสออริจินอลค่ะ ท้องไม่ผูกค่ะพยายามดื่มน้ำเปล่าเยอะๆช่วยได้ค่ะ ลองดูนะคะ

เหมือนกันเลยคะ บางที2-3วันถ่ายครั้ง และบางทีถ่ายนิดเดียวเท่าอึกระต่ายเลยค่ะ

ใช่ถ่ายแบบออกเท่าขี้แมว

บ้านนี้กินนมเปรี้ยวค่ะ..ผลไม้เช่นส้ม มะละกอสุก ช่วยได้ค่ะแม่

ขอบคุณค่ะ

Mama's choice special 5.5 Ada voucher diskon 100% bagi bunda yang beruntung. Buruan cek >>> https://shope.ee/5V98daM1Fh . (5238295)

บ้านนี้กินชาตัวนี้อยู่ค่ะ ช่วยได้เลยแหละ

มะละกอสุกเลยค่ะครึ่งลูก กับผักบุ้งลวก

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้กินยาถ่ายค่ะ

หมอเคยให้มาแล้วแต่ก็เหมือนเดิมค่ะ