6 Các câu trả lời

TapFluencer

ของเค้าไม่ได้ตรวจค่ะ ถ้าไม่มีคนในครอบครัวเป็นหรืออายุไม่เกิน30ปีจะไม่ค่อยได้ตรวจค่ะ การซาวดูน้องจะสามารถดูความผิดปกติเบื้องต้นได้ค่ะ ถ้าหมอเห็นผิดปกติจะส่งตรวจให้ค่ะแม่

บางคนก็ไม่ตรวจนะคะ ถ้าหมอตรวจดูผ่านอัตร้าซาว ดูความหนาบริเวณต้นคอทารก อันนี้เป็นการตรวจคัดกรองเลื้องต้นนะคะ แต่ถ้าอายุ 35 ส่วนมากหมอก็จะแนะนำคัดกรองตรวจเลือด

อายุครรภ์กี่สัปดาห์แล้วคะ ถ้าไม่เกิน 20 สัปดาห์ ยังเจาะตรวจน้ำคร่ำได้อยู่นะคะ

VIP Member

ส่วนมากจะเสี่ยงสำหรับแม่อายุ 35ปีขึ้นไปค่ะ หมอถึงจะถามและตรวจให้

แม่ฝากท้องช้าหรือว่ายังไงคะ

ใช่ค่ะ อย่างน้อยต้องนักทุกเดือนเพื่อดูความผิดปกติ ยิ่งอายุครรภ์มากความเสี่ยงยิ่งเยอะ

บ้านนี้ก็ไม่ได้ตรวจ