3 Các câu trả lời

ช่วงไตรมาสสุดท้าย น้ำหนักจะลงน้องส่วนใหญ่คะ เป็นช่วงที่น้องดูดสารอาหารมากที่สุด ทานให้หลากหลาย ให้มีประโยชมากๆ ไม่ควรเน้นอาไรมากไปเดี่ยวลูกคลอดมาอาจแพ้สิ่งที่เราเน้นได้ (เราไม่เคยทานอาหารเสริมเลย ทานแค่ตามที่บอกไป แรกคลอดลูกเราอยุ่ที่ 4,200กรัม😄)

อย่างกังวลไปคะ กินไปเสริงสิ่งมีประโชไปเดียวน้องก้อรับเอง สุ้ๆๆ 😊

เน้นโปรตีนค่ะ จะลงลูก ถ้ากินแต่แป้ง น้ำตาล ส่วนใหญ่ลงแม่

ไข่ต้ม/ อกไก่/ ชงจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่+นมจืด