8 Các câu trả lời

เราเพิ่งดีขึ้นค่ะ แต่ยังไม่100% แต่น่ำมูกลดลง หายใจสะดวกขึ้น แม่ไปหาเภสัชร้านขายยา แล้วเขาให้น้ำเกลือฉีดล้างจมูกมาแทนค่ะ แม่ก็ล้างจมูกเช้าเย็น พาราแม่ไม่ได้กินเพราะแม่ไม่มีไข้ และแม่กินของร้อนๆค่ะ เช่น โจ๊ก และดื่มน้ำอุ่นอย่างเดียว บางครั้งน่ำร้อนก็จิบๆเอา ลองทำตามนี้นะคะ แม่ดีขึ้นใน3วัน

เเนะนำไปหาหมอดีกว่าคะให้หมอสั่งยาให้ปลอดภัยกับเด็กในครรภ์มากกว่าคะ

VIP Member

เราเป็นหวัดยังไม่กล้าทานพาราค่ะ ให้หายเอง เน้นดื่มน้ำ พักผ่อนเอา

VIP Member

ไปพบหมอค่ะ ส่วนใหญ่เน้นปฎิบัติตัวเอง นอนพักผ่อนเยอะๆ ดื่มน้ำอุ่น

ไม่มียาแนะนำเลยค่ะคนท้องต้องยาจากหมอเท่านั้นเลยหายไวๆค่ะ

เป็นมากี่วันแล้วคะ ถ้าไข้สูงเกิน 2 วัน ต้องไปหาหมอนะคะ

ให้หมอจ่ายยาให้ดีกว่าค่ะไม่แนะนำให้หายาทานเองค่ะ

Super Mum

แนะนำไปหาหมอนะคะ

Câu hỏi liên quan