6 Các câu trả lời

4 เดือนเด็กจะเริ่มพลิกคว่ำได้ พอ 6 เดือนเริ่มนั่งได้ และเริ่มคลานได้ตอน 8 เดือน ด้านกล้ามเนื้อมัดเล็ก : 9 เดือนเด็กจะเริ่มหยิบจับของชิ้นเล็กได้ เช่น หยิบลูกเกดเข้าปากเองได้

คว่ำได้ตอนสี่เดือนค่ะ สามเดือนกว่าๆน้องยังพยายามพลิกตัว แต่ยังคว่ำไม่ได้ 4เดือนปุ๊ป คว่ำเองได้เลยค่ะ ตอนน้องพยายามพลิกตัวก็ช่วยน้องคว่ำไปด้วยค่ะ

Super Mum

3 เดือนค่ะ เห็นน้องพยายามมาซักพัก พอเข้า 3 เดือนก็ทำได้เองเลยค่ะ

บ้านนี้4เดือน20ยังไม่คว่ำเลยค่ะ😂แม่ไม่ได้ซีเรียสอะไรค่ะ

บ้านนี้2เดือนกว่าค่ะ แต่ช่วยจับแขนออกแค่นั้นเลยค่ะ😁😁

3 เดือนพอดีเลยค่ะ