47 Các câu trả lời

ที่หนูฝากท้องคือโรงพยาบาลของรัฐค่ะ แต่บางคนหมอตรวจให้ตั้งแต่19วีค.🥲

ฝากตอน3เดือนตัดกรองตอน4เดือน

ปกติทางรพ.รัฐจะตรวจให้นะคะ อายุครรภ์ 12-16 w บ้านนี้ตอน 16 w เจาะเลือดตรวจค่ะ

บ้านนี้ไปฝากท้องทางโรงบาลให้ตรวจเลยค่ะไม่เกิน16วีค โรงบาลรัฐค่ะ

บ้านนี้ได้แค่เจาะเลือดหาไทปิ้งกับธาลัสซีเมียอย่างเดียวเลยค่ะ.

VIP Member

ไม่เกิน20wที่หมอเราแจ้งคะ เราตรวจตอน3เดือนเกือบ4เดือน

บ้านนี้หมอตรวจให้ตอน5เดือนค่ะโรงบาลรัฐเหมือนกัน😊

บ้านนี้ก็5เดือนกว่าแล้วไม่ได้ตรวจเหมือนกันค่ะ

หมอตรวจเลือดแล้วไม่มีความเสี่ยงอะไร มั้งคะ ปกติทุกอย่าง น่าจะรอผลอัลตร้าซาวทีเดียวเลย สิ้นเดือนหมอนัดต้องถามหมอแล้วล่ะค่ะ

ไม่เกิน16-18วีคคะถ้าเกินหมอไม่ตรวจให้คะรพ.รัฐ

หมอตรวจให้เราตอนเราตั้งครรภ์ได้14วีคเลยค่ะ

หนูตรวจตอนประมาณห้าเดือนค่ะ ฝากโรงบาลรัฐ