47 Các câu trả lời

โรคภัยไข้เจ็บไม่เลือกอายุค่ะ เลิกเอาอายุมาจับนะคะ เทียบกันแล้ว เด็กที่มีปัญหามาจากแม่ที่อายุไม่ถึง30เกือบจะเยอะกว่าพวกอายุ 30+ด้วยซ้ำไป

จัดเลยค่ะ ชอบพูดฝังหัวกันแบบนั้นแหละค่ะ ว่าไม่ถึง30 ไม่ต้องตรวจ …เออนะ 😤

ตรวจเถอะค่ะ จะได้สบายใจ แม่บ้านนี้ตรวจนิฟ อายุครรภ์10สัปดาห์ก็ตรวจได้เลยค่ะเเค่เจาะเลือด รู้เพศพร้อมด้วยเลยภายใน7วันคุณหมอจะโทรมาแจ้ง

แล้วแต่พื้นที่ค่ะแม่ ราคาก็ไม่ค่อยต่างกันมาก ประมาณนี้ค่ะ

เราอายุ 19 ผลตรวจ 1.250 คน ตอนคลอดน้องออกมาหน้าตาเหมือนดาวหางตาน้องชี้ หมอเด็กนำน้องไปเจาะเลือดรอผล2 อาทิตย์ แต่ดีที่น้องไม่เป็นแค่เหมือน

จำเป็นค่ะของเรา29ยังได้ตรวจคัดกรองดาวซิมโดรมเลยค่ะไม่เกี่ยวกับอายุนะค่ะควรตรวจเพื่อความสบายใจและความปลอดภัยของเจ้าตัวเล็กนะค่ะ

อายุ24 ครอบครัวไม่มีฝั่งไหนเป็น ยังตรวจเลยค่ะ อันนี้แนะนำจริงๆ สมัยนี้ ไม่เหมือนยุคก่อนๆแล้ว มีโอกาสทั้งเป็นและไม่เป็นเท่าๆกันค่ะ

หากมีประกันสังคม แล้วแพทย์ซักประวัติ และแนะนำให้เจาะน้ำคร่ำ ค่า ใช้จ่าย รพ.รัฐ ตาม ปกส . ค่าใช้จ่าย 4500-5500 แล้วแต่ รพ.แล้วแต่จังหวัดค่ะ

แล้วแต่ตกลงกันนะคะแม่ ส่วนเราอายุ35แล้ว เลยคุยกับแฟนว่าอยากตรวจNipt เพื่อดูว่าโครโมโซมอื่นไม่ผิดปกติค่ะ ไม่ใช่แค่เฉพาะตรวจดาวน์

ตรวจนิฟดีสุดแล้วใช่มั้ยคะแม่

TapFluencer

บ้านนี้ไม่ถึง 30 เกิดขึ้นได้ทุกคนค่ะ ทางนี้ตรวจ MFM แล้วมีความเสี่ยง เลยไปตรวจค่า ผลออกมาปกติ ก็สบายใจ คิดว่าซื้อความสบายใจค่ะ

บ้านนี้อายุไม่ถึง 30 หมอก็ให้ตรวจค่ะ และเคยสอบถามหมอ หมอบอกว่า อายุจะมากจะน้อยก็ควรตรวจค่ะ เพราะสามารถเกิดขึ้นได้ทุกคน

ขอบคุณมากค่าแม่

TapFluencer

ถ้าเป็นรัฐบาลจะตรวจให้ค่ะ ค่าใช้จ่ายไม่เกิน1000บาท ก่อนอื่นจะตรวจเลือดหาความเสี่ยงถ้าผลเลือดเสี่ยงสูงจะตรวจน้ำคร่ำค่ะ

ขอบคุณมากค่าา