ลูกดิ้นเบา

ขอถามหน่อยค่ะมีเเม่บ้านไหนเป็นเหมือนกันบ้างค้ะ ตอนนี้เราจะได้30สัปดาห์แล้วแต่ไม่รู้สึกว่าลูกดิ้นแรงเเบบชัดเจนเลยรูปสึกเเค่ตอดๆเบาๆต้องเอามือจับท้องถึงจะรู้สึกถ้าไม่จับก็ไม่รู้สึก ลองถามคนอื่นเขาก็บอกว่าตอนเค้าท้องนะ20สัปดาห์ลูกก็ดิ้นกระจุยกระจายเเล้ว แต่ทำไมของเราน้องถึงดิ้นเบา เวลายืนหรือนั่งจะไม่รู้สึกเลยว่าน้องดิ้น ถ้าอยากรู้ว่าลูกดิ้นมั้ยก็ต้องนอนอย่างเดียวเเล้วตอนนี้หมอให้นับลูกดิ้นหลังจากกินข้าว3เวลาเราก็ต้องนอนตลอดเลยอ่ะค่ะ เราฝากท้องโรงพยาบาลรัฐนะค้ะหมอไม่ได้ซาวด์ทุกเดือนหมอบอกว่าจะซาวด์อีกที่ก็32วีคขึ้นไป เลยอยากถามว่ามีใครเป็นเหมือนเรามั้ย อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร

1 Các câu trả lời

Super Mum

ผนังน่าท้องแม่อาจหนา หรือน้ำคร่ำแม่มากก็ได้ค่ะ แต่ขอให้น้องดิ้นครบก็พอค่ะแม่

Câu hỏi liên quan