29 Các câu trả lời

ควรไปฝากตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ ยิ่งเร็วยิ่งดี เพราะจะได้ตรวจได้หลายๆอย่างครบถ้วน และได้รับวัคซีนครบถ้วนด้วยค่ะ

ฝากครั้งแรกไม่เกิน12​สัปดาห์​ค่ะ จะได้บำรุงเร็วๆ... แต่ทางที่ดีควรฝากตั้งแต่ที่รู้ว่าตั้งครรภ์​ดีที่สุด

รู้ว่าท้องคือต้องรีบไปหาหมอนะคะ หมอจะได้ตรวจว่ามีถุงตั้งครรภ์จริงไหม เเละจะได้รีบกินยาบำรุงค่ะ

ถ้ารุ้ก็ฝากเลยค่ะ แต่ส่วนตัวรู้ว่าท้องคนโตฝากตอนอายุครรภ์3เดือน คนเล็กฝากตอนอายุครรภ์4เดือน

เริ่มฝากตอน 12 w ค่ะ แต่ก็ไปหาหมอตอนที่รู้ว่าตั้งครรภ์ หมอให้พวกยาและวิตามินให้ทานค่ะ

ถ้ารู้ว่าตัวเองท้องควรฝากได้เลยคะ จะได้รับมือเจ้าตัวน้อยได้เร็ว

ยิ่งไปเร็วเท่าไรยิ่งดีค่ะ จะได้รับยาบำรุงครรภ์ และตรวจครรภ์ด้วย

ไปได้เลยค่ะ น้องและแม่จะได้แข็งแรงค่ะ

รีบฝากดีกว่าค่ะ​ จะได้รับยามาทาน​ ไหนจะต้องตรวจอะไรอีกมากมาย

หมอบอกว่า 9 อาทิตย์ หมอจะได้ตรวจได้ แต่ควรกินโฟลิค ไว้ก่อน

ตอนนี้10วีคแล้วค่ะ ไปฝากท้องช้าหมอจะว่ามั้ยคะ😅

ไปฝากวันจันทร์นี้ค่ะ🤰🤰