47 Các câu trả lời

VIP Member

ผ้าอ้อมสาคู1โหล ถ้าขยันซัก หรือ2โหลถ้าไม่มีใครช่วย 270+270 เสื้อผูก5-6ตัว สำลีก้อนประมาน12ห่อ ห่อละ20 กระดาษเช็ดชูรองก้น ขึ้นอยู่ที่เราใช้ค่ะหรอไม่ใช้ผ้ารองฉี่แทนประหยัดด้วยค่ะ ผ้าห่อตัว เอาผ้าเช็ดตัวนาโนผืนกลาง49บาทค่ะ สัก4ผืนถุงเท้าถุงมือ4-5คู่ก็พอค่ะน้ำยาซักผ้า

เด็กโตไวไว้ทะยอยซื้อเพิ่มค่ะเตรียมพอๆกับบ้านนี้เลยบ้านนี้ซื้อแค่ผ้าเช็ดตัว+ผ้าอ้อมที่เหลือเขาให้มาเยอะมาก

พวกเสื้อผ้า ผ้าอ้อม ผ้าห่อตัว ผ้าห่ม ผ้าเช็ดตัว ผ้ารองฉี่ ถุงมือ ถุงเท้า หมวก หมดไปประมาณ 8,000 แล้วค่ะ เสื้อผ้าเราเน้นคละไซต์ 0-3 M, 3-6M, 6-9 Mเผื่อเค้าตัวโตเร็วด้วยค่ะ เราได้ลูกสาว เสื้อผ้าลายน่ารักๆเยอะมาก อดใจไม่ไหวทุกที 😊

บ้านนี้ ซื้อเท่าที่จำเป็นก่อน หมดไปเกือบ 20,000 กว่าบาท พอดีไปซื้อชุด เด็กแพงมากในเซนทรัล 2 เซ็ต 4,800 รวมผ้าห่อตัว แนะนำให้ไปซื้อของที่ เอาเรท เเถวชะอำมาได้10ชุด ที่ปั้มนม ขวดนม คาร์ชิท ที่นอนเด็ก 12,000กว่าบาท

เอาให้ครบเลย หมดไปหมื่นกว่าค่ะ ลูกคนแรก ต้องซื้อใหม่หมดเลย รวมทั้งที่นอนหมอนมุ้ง ยังขาดคาร์ซีทอีกอันที่ยังไม่ได้ซื้อค่ะ แต่เสื้อผ้าซื้อไม่เยอะค่ะ เด็กเล็กโตไว

หมดเยอะเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่คลอดจนถึงตอนนี้7เดือน รวมของที่ต้องใช้ทุกอย่างหมดไปเกือบๆ7หมื่นเลยค่ะ ชุดเด็กแพงมากๆรวมถึงของใช้

VIP Member

บ้านนี้ดีหน่อยมีเพื่อนขายของเด็กอ่อนอยู่ตลาดโบ๊เบ๊ ซื้อได้ในราคาส่ง สินค้าคุณภาพดีเกรดส่งออก แต่ราคาไม่แพงเลยหมดไม่เยอะ

รบกวนขอเบอร์ร้านเพื่อนหน่อยคะแม่ สนใจคะ

คนที่ 2 แล้วค่ะ หมดไปประมาณ 20,000 เครื่องปั้มนม 10,000 เป็น 30,000 ค่า ไม่รวมคาร์ซีท รถเข็น เพราะใช้ของคนแรกค่ะ

6 หมื่นกว่าละค่ะ คลอด มค 63 Car seat รถเข็น เครื่องปั๊มนม คอก เตียงไม้ ตู้เสื้อผ้า เสื้อผ้า เบาะรองคลาน Etc.....

VIP Member

บ้านนี้ซื้อแค่ที่จำเป็นค่ะ ประมาน 2000. นิดๆ ขึ้นอยุกัยร้านค่ะ อย่างอื่นค่อยถยอยซือทีหลังค่ะ

VIP Member

2500จ้า เหลืออีกไม่กี่อย่าง ทยอยซื้อจะประหยัดกว่าค่ะ ของเรานี่ก็เกือบครบทุกอย่างแล้ว☺️☺️