84 Các câu trả lời

ของเราท้อง 6 เดือนเล็กกว่าของเจ้าของโพสค่ะ แต่ลูกเราโตเกินเกณฑ์ (และเราไม่ได้เป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ โดยส่วนมากเด็กที่โตเกินเกณฑ์ แม่มักเป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์) ดังนั้นจะท้องใหญ่หรือเล็ก ไม่สำคัญเท่าลูกโตตามเกณฑ์ค่ะ

ไม่เล็กคะ แม่บ้านนี้21วีค ท้องเล็กกว่านี้คะ คนแถวบ้านบ้างคนก็บอกท้องเล็ก แต่แม่ไม่สนใจคะ เพราะแม่ซาวด์ดูน้องทุกเดือน นน.น้องตามเกณฑ์ ทุกครั้งคะ

20w 4dน้ำหนักน้อง 358 กรัม แม่ยิ้มต่ะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่ใช่ปนัเด็น ประเด็นคือน้องน้ำหนักตรงตามเกณฑ์มั้ย ของบ้านนี้แอบเกินเกณฑ์เล็กน้อยค่ะ

ไม่เล็กนะคะ แนะนำโฟกัสที่น้ำหนักน้องดีกว่าคะบางคนท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ก้อไม่มีอะไรต้องกังวล

Super Mum

ท้องค่อนข้างใหญ่เลยค่ะ ถ้าไม่รู้นึกว่า 7-8 เดือนเลยค่ะเนี่ย ดู นน. น้องนะคะ ไม่ใช่ขนาดท้อง

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้5เดือนยังแต่งตัวใส่กางเกงยีนได้ปกติอยู่เลย พอเข้า7เดือนท้องโตเร็วมาก

บ้านนี้18week เกือบ5เดือนแล้ว​ มีแต่คนบอกว่าท้องเล็กแต่ไปซาวด์มาน้ำหนักน้องตามเกณฑ์​ดี

VIP Member

ของเเม่5เดือนใหญ่เท่าของเรา7เดือนเรยค่ะ555 เเต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์เเข็งเเรงปกติดีค่ะ

20+4 ได้แค่นี้เองค่ะ คนทักเยอะมากทำไมท้องน้อยจัง😂 แต่น้องเเข็งแรงสมบูรณ์ดีค่ะ

บ้านนี้20w4d ไม่ออกเลยน้ำหนักแม่ก็ไม่ขึ้น น้ำหนักน้อง310g หมอน้ำหนักน้องตามเกณฑ์