20 Các câu trả lời

VIP Member

ของคุณลูก+คุณแม่ เป็นกระเป๋าลาก 30 นิ้ว 1 ใบ + กระเป๋า longchamp ไซส์ XL 1 ใบ (ใส่พรอพตกแต่งห้อง กับใส่อุปกรณ์แต่งหน้าทำผม) + กระเป๋าอุปกรณ์ปั๊มนม 1 ใบ + กระเป๋าเก็บความเย็น 1 ใบ + กระเป๋าแอลกอฮอล์ กับเครื่องทำน้ำยาฆ่าเชื้อ 1 ใบ ของคุณพ่อ เป็นกระเป๋าลาก cabin size 24 นิ้ว 1 ใบ + กระเป๋ากล้อง 1 ใบค่ะ มีหิ้วเพิ่มเติมคือ ที่อุ้มลูกของ Alpremio กับ หมอนรองให้นม Mothers' baby ที่ใส่กระเป๋าไม่ได้ค่ะ เหลือดีกว่าขาด 3 คืน 4 วัน ต้องจัดเต็มค่ะ รพ.มีให้หมดก็จริง แต่แม่อยากใช้ของที่ตัวเองมากกว่า

ตะกร้า 1 ใบ กระเป๋า 1 ใบ ค่ะ ห้องพิเศษเต็ม นอนห้องรวม ไม่ให้ญาติเฝ้าค่ะ คลอด รพ.รัฐ ตามสิทธิ ปกส. ค่ะ มีแค่ตะกร้าเสื้อผ้ากับของใช้ลูก กระเป๋าเสื้อผ้าแม่ มากกว่านั้นพยาบาลให้ญาติเอากลับค่ะ เพราะไม่จำเป็น แถมของใช้บางอย่างทาง รพ. มีแจกให้ค่ะ ของที่เราเตรียมไปเองแทบไม่ได้ใช้เลย

ตอนไปคลอดม้ะได้เตรียมอะไรไปเลย เพราะยังไม่ได้ตั้งตัวตอนนั้นนัดครรภ์ปกติแต่ย้ายรพ.หมอตรวจเจอความดันจับผ่าเลย พ่อเอากระเป๋ามาทีหลังได้เเต่เสื้อลูก เสื้อลูกก็ไม่ใช่อันที่เตรียมไว้หยิบมาผิด วุ่นวายมาก 🤣

ตะกร้าลูก 1 ใบ กระเป๋าพ่อกับแม่ 1 ใบ กล่องใส่เครื่องปั๊มนม 1 ค่ะ กระเป๋าเก็บอุณหภูมิ หมอนคิตตี้แม่ใช้ลองหลัง 1 ใบ ชุดอุปกรณ์ตรวจ ATK ของคุณพ่อ เวาลาต้องไปเฝ้าแม่

ของแม่+ลูก 1 กระเป๋าใหญ่ ของพ่อ 1 กระเป๋าเล็ก แล้ววันคลอด อีพ่อตื่นเต้นจัด ชุดของพ่อที่แขวนไว้ลืมหมด ขนาดบอกแล้วว่าใส่กระเป๋าเลยก็ไม่เชื่อ 🤣🤣

ตะกร้าเดียวค่ะคือของชุดลูกใส่ถ่ายรูป ชุดแม่ใส่วันกลับ..ชุดพ่อ3-4ชุดค่ะ..เพราะของใช้รพ.จัดเตรียมให้หมดแล้ว..สบายเลย....

ของลูก 2 ใบ ของแม่ใบเดียวค่ะ หอบไปหมดทุกอย่างที่ลิสต์ไว้ แต่สุดท้ายพยาบาลเอาไปแค่ขวดนมกับทิชชู่เปียก 🤣

3ใบค่ะ 1 ของลูก ใส่กล่องแนนนี่ไซส์L 2ของแม่+พ่อกระเป๋าลากขนาดเล็ก1ใบ 3กระเป๋าผ้า ผ้าห่มของเราและสามี

2 ใบค่ะ ลูกเป็นเป้ใบใหญ่ๆ ส่วนพ่อกับแม่เป็นกระเป๋าเดินทาง 26 นิ้วค่ะ เหมือนย้ายบ้าน 555

ตะกร้าของลูก2ใบ ใบเล็ก1 ใบใหญ่1 กล่องใส่ของมีฝาปิดของเรากับที่นอน,หมอน,ผ้าห่ม1ใบใหญ่

Câu hỏi liên quan