1 Các câu trả lời

คุณแม่สู้ๆนะคะ พยายามเน้นที่ quality ของอาหาร มากกว่า quantity นะคะ ทานคลีนๆนะคะ ลดหวานมันทอดต่างๆ ทำกับข้าวทานเองได้จะดีมากค่ะ ลดหวานจากน้ำตาลทรายขาว ใช้หญ้าหวาน/น้ำตาลทรายแดงแทน อาหารทอดลองกินหรือทำแบบกริลในเทฟลอนหรือใช้น้ำมันน้อยๆหรือในหม้อทอดไร้มันนะคะ คาร์โบไฮเดรตต่างๆ ข้าว แป้ง ห้ามอดนะคะ ให้เปลี่ยนค่ะ เปลี่ยนจากกินข้าวขาวมากินข้าวกล้องหรือข้าวไรซ์เบอร์รี่ ขนมปังขาวเปลี่ยนนะคะ เปลี่ยนมากินโฮลวีตโฮลเกรนต่างๆ น้ำหวานต่างๆสั่งหวานน้อยหรือไม่หวานทั้งหมดนะคะ ของหวานขนมทานได้แต่เลือกที่น้ำตาลน้อยๆไม่ใช้แป้งขาว หาซื้อที่คลีนๆค่ะ หรือทำเองเลย ปรับสูตรเอาค่ะ ไม่ยากค่ะ กินโปรตีนเยอะๆให้เพียงพอกับร่างกายต้องการ จะอยู่ท้องนาน อิ่มนาน ไม่หิวบ่อย นมให้เลือกแบบน้ำตาลน้อยนะคะ อย่าอดอาหารหรืออย่าไดเอตในช่วงตัังครรภ์นะคะ สู้ๆค่ะ พอ นน ช่วงท้องขึ้นพอดีๆ นอกจากตอนท้องจะไม่มีเบาหวานมากวนใจแล้ว ลูกแข็งแรงแล้ว หลังคลอดยัง นน ลงไว หุ่นเข้าที่ไวด้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan