1 Các câu trả lời

ทำไมคุณหมอไม่อัลตราซาวด์ให้ค่ะ เพื่อดูเลือดที่ออกในช่องท้อง อาจมีภาวะแท้งคุกคามนะค่ะ (บ้านนี้ไปตรวจแล้วเจอเลือดในช่องคลอดแต่ไม่มีไหลออกมานะค่ะ และไม่มีอาการปวดท้องอะไรเลย เจอโดยบังเอิญตอนไปตรวจตามนัดของหมอ หมอยังบอกว่าเป็นภาวะแท้งคุกคาม ต้องฉีดยาและกินยากันแท้งเลย ต้องฉีดถึง 2 รอบ) ถ้าเลือดยังออกอยู่ลองเปลี่ยนรพ. ดูนะค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกนะค่ะถึงจะไม่มีอาการปวดท้องร่วม

หมอบอกว่าถึงซาวด์ก็ไม่เจออะไรอ่ะค่ะเพราะยังท้องอ่อนๆอยู่อีก