15 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันจ้า..ไปตรวจที่อนามัยหรือคลีนิคเลยค่ะช่วง2เดือนแรกตรวจยังไงก็ไม่เจอขึ้น2ขีดช่วง3เดือนกว่าๆเลยค่ะ

ไปโรงพายาบาลแล้วค่ะไม่เจอคุณหมอนัดอีกที่2อาทิตย์

แอบเหนอีก1ขีดนะคะแม่ไปให้คุณ​หมอตรวจดีกว่าค่ะเพื่อความชัวร์​

เคยไม่มาสี่เดือนค่ะแต่ไม่ท้อง ตรวจแล้วตรวจอีก ลองหาหมอดูนะค่ะ

เหมือนเห็นอีก 1 ขีดแต่ว่ามันจางมากรอตรวจใหม่อีกทีนะคะ

VIP Member

ตรวจเลือดเลยค่ะ เพราะ 3 เดือนถือว่านาน ผลควรชัดกว่านี้

อีกขีดจาง มีโอกาสค่ะ รอตรวจอีกทีให้ชัดเจนดีกว่าค่ะ

ถ้าไปหาหมอตรวจอาจจะแน่นอนค่ะ ถ้าไม่ท้องเรื่องการเครียดก็มีส่วนนะคะ

เป็นเหมือนกันเลย ท้องโตขึ้นทุกๆสัปดาหฺ

เหมือน2ขีดเลยนะค่ะอีกขีดเหมือนจางมาก

ตรวจเลือดเลยค่ะ ชัวร์ที่สุด

รอตรวจอีกค่ะค้ะคุณแม่