18 Các câu trả lời

ตอนนี้ยังไม่เจอน้องอาจจะได้แค่5-6สัปดาห์นะคะ ของหนูก็ไม่เจอค่ะ แต่พอหมอนัดอีกครั้งถึงเจอค่ะตอนนั้นน้องก็ได้10+5สัปดาห์แล้วค่ะ ไม่ไม่ต้องกังวลไปก่อนนะเดี๋ยวมันจะกระทบกับน้อง

อายุครรภ์ยังน้อยค่ะ รอสัก7-8w ก็น่จะเห็นแล้วค่ะ บางคน 10w พึ่งเจอก็มีค่ะ ส่วนใหญ่ท้องแรกมั้งจะเจอน้องช้าหน่อยค่ะ

ขอบคุณนะคะ🙏🏻 ใจหายตอนหมอเเจ้งว่าไม่พบน้อง

ลองเปลี่ยนคลิกค่ะ ถ้าว่าหมอไม่นัด แต่ถ้าไม่เจอตัวเด็ก คงอายุครรภ์น้อย ค่ะ เปลี่ยนคลิกนิกดูค่า😄

บ้านนี้ไปซาวด์ตอน 5w ก็ไม่เจอค่ะแต่ผลเลือดยืนยันว่าท้อง หมอนัดอีกครั้งตอน 7 w เจอน้องพร้อมหัวใจค่ะ

ลองหาหมอดูนะคะแม่ เราท้องแรก เริ่มรู้สึกตอดๆตั้งแต่ 15 วีค ตอนนี้ 24 วีค น้องดิ้นแรงอยู่นะคะ

อาจจะอายุครรภ์ยังน้อยค่ะ ท้องแรกๆมักเป็นกันค่ะ บางคนท้อง 10w ขึ้นไปซาวด์พึ่งเจอก็มีค่ะ

เจอถุงตั้งครรภ์ไหมค่ะแม่ ถ้าเจอถุงตั้งครรภ์ แม่รอให้อายุครรภ์ได้ 8-10w ขึ้นไปนะค่ะ

งั้นก็รอก่อน2-3อาทิตไปซาวด์ใหม่บ้างทีเพอ่งท้องอายุครรภ์น้องก็ยังไม่เห็นตัว

8วีคก็ไม่เจอคะ ซาวผ่านหน้าท้อง คุณหมอส่งไปซาวผ่านช่องคลอดถึงเจอคะแม่

อายุครรภ์น้อยจะยังไม่ค่อยเจอค่ะ ประมาณ 7-8 สัปดาห์ถึงจะเริ่มเจอ

ถ้ามีอะไรกันหลังปจด.หายนาน ๆ ก็มีโอกาสอายุครรภ์เคลื่อนได้อีกค่ะ กว่าจะปฏิสนธิ ฝังตัว +ไป 1-2 สัปดาห์เลยแม่ ใจเย็น ๆ รอลุ้นอีกเดือนนะคะ ระหว่างนี้ถ้าหมอไม่ให้ยาอะไรมา ก็ซื้อโฟลิกร้านขายยามากินบำรุงได้ค่ะ