15 Các câu trả lời

คิดว่าแม่น่าจะอายุยังน้อย และลึกๆคงรู้แหละ ให้กำลังใจนะคะ ตอนนี้ทำได้แค่ดูแลตัวเองดีๆ ทานวิตามินที่หมอให้ ทานอาหารที่มีประโยชน์ ดูแลใจตัวเองให้ดีๆ เพราะอารมณ์ส่งผลถึงลูกเรานะ ที่สำคัญ เริ่มเตรียมข้าวของเครื่องใช้ที่จำเป็น ซักผ้าจัดตะกร้า และวางแผนเรื่องคนเลี้ยงเลยค่ะ เพราะจากนี้ การคลอดอาจเกิดได้ทุกเมื่อ✌✌

ขอบคุณค่ะ

ปกติถ้าตั้งท้อง เมนส์เราก็ขาดนะคะ ร่างกายแม่จะเปลี่ยนแปลงค่ะ บ้านนี้ร่างกายแม่แพ้ท้อง เหม็น อ้วกลม มักง่วงนอน สิวขึ้น ไม่ต้องตรวจก็รู้คะ เรามักจะรู้เองคะฮอร์โมนเปลี่ยนเยอะมากแม่ จริงๆแม่น่าจะรู้ตัวนะคะตั้งแต่เมนส์ไม่มา รีบไปหาหมอคะจะได้ยามาทานบำรุงน้องด้วย

ถ้าโชคดีพ่อแม่ตรวจเลือดแล้วไม่เป็นอะไรเด็กคงไม่เป็นอะไรหรอกค่ะ แม่คิดในแง่ดีไว้นะว่าลูกต้องไม่เป็นอะไรแน่ๆ

จริงๆแม่ น่าจะรู้ไวกว่านี้นะคะ ใกล้คลอดแล้วเนี่ย ขอให้แข็งแรงทั่งแม่และลูกนะคะ

โห้ แม่อยู่ยังไงค่ะ32w เม็นไม่ขาดหรอค่ะ ลูกไม่ดิ้นเลยหรอ

32w เมนส์ ไม่ มา แม่ไม่สงสัยเลยหรอคะ #ขอให้น้องแข็งแรง ✌️

ท้องไม่โตเลยหรอคะแม่ ถึงไม่รู้ อีกนิดคลอดแล้วนะ

นานมากกกกก เขาดิ้นแล้วนะคะ ไม่รู้สึกตัวเลยหรอ

โห้ ลูกดิ้นไม่รุ้สึกเลยหรอค่ะ ไม่น่าเชื่อ....

หมอซาวด์แล้วค่ะแต่หมอไม่ได้พูดอะไรค่ะ