25 Các câu trả lời

โดนผ่าตอนอายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแม่ 36+4 เพราะน้ำคร่ำไหลซึมออกมาตลอดทั้งๆที่หมอนัดผ่า 37 วีคเนื่องจากเป็นความดันสูงค่ะพอผ่าออกลูกก็ไปอยู่ห้องทารกกึ่งวิกฤตค่ะเนื่องจากน้ำตาลต่ำและหัวใจเต้นเร็วลูกไปนอนอยู่2 วันถึงได้เอามาส่งให้เราที่เตียงค่ะตอนนี้น้องแข็งแรงดีแล้วค่ะอายุได้เดือนครึ่งแล้วจ้ะ

ตอนนี้ก้อรอลูกเหมือนกันค่ะ

กินน้ำเยอะๆค่ะ เราก็ครรภ์เป็นพิษผ่าตอน37วีค3วัน เวลาลุกให้ตะแคงลุก อย่าลุกทางตรงเดียวแผลฉีก นอนตะแคงซ้ายขวาเยอะๆ วันแรกเรานอนตะแคงซ้ายขวา วันที่2 เดิน กลัวเป้นผังผืด

ครรภ์เป็นพิษเหมือนกันค่ะ ผ่าคลอด35w วันคลอดน้ำนมไม่มีท่าทีจะไหลเลย นวดเต้า ปั๊มทุก3ชม. กินของบำรุงน้ำนม กินนำ้เปล่าเยอะๆ ปัจจุบัน7เดือนแล้วน้ำนมดีมากค่า

ดึ่มน้ำขิงนะคะแม่ เอาผ้าแช่น้ำอุ่นมานวดนมเบาๆค่ะแม่ เดี๋ยวน้องมาดูดกระตุ้นก็มาปกติ พักผ่อนเยอะอย่าเครียดนะ ถ้าเราเครียดเดี๋ยวน้ำนมมาช้านะ

คนแรกเราก้อครรภ์เป่นพิษค่ะ ได้ผ่าฉุกเฉินคลอดก่อนกำหนดค่ะ ท้องคนที่2หมอก้อบอกว่าเสี่ยงครรภ์เป่นพิษเช่นกันค่ะ ตอนนี้ได้10สัปดาห์2วันจ้า

ครรภ์เป็นพิษอาการเป็นยังไงคะ

TapFluencer

แม่ เป็นกำลังใจขอให้ปลอดภัย แข็งแรงทั้งแม่ทั้งน้องนะค่ะ อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะแต่แม่ยังไม่คลอดค่ะ♥️✌🏻

บ้านนี้ก็ผ่าลองปั๊มกระตุ้นวันที่2 น้ำนมเริ่มซึมออกมาค่ะ แม่นวดกระตุ้นเต้าก่อนนะคะ แล้วก็ปั๊มกระตุ้น

สู้ๆค่ะคุณแม่ เราก็เป็นผ่าคลอด34weekเองค่ะ ถ้าน้ำนมไม่มาแม่ลองทานยาประสะน้ำนมนะออกดีมาก

ครรภ์เป็นพิษ เกิดมาจากอะไรค่ะ สู้ๆนะค่ะคุณแม่☺️😊

อาการเป็นแบบไหนคะพอดีตอนนี้ก็เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ อายุครรภ์17+5

สู้ๆนะคะคุณแม่ขอให้คุณแม่กับตัวน้อยแข็งแรงไวๆนะคะ