7 Các câu trả lời

TapFluencer

อันนี้ใช้เครื่องเอง หรือหมอซาวด์คะ ตอนนี้น้องยังเล็กอยู่ ถ้าหาอยู่นาน ก็ไม่ผิดปกตินะคะ นี่ส่วนตัวยังไม่ได้ฟังเสียงเลย 18วีคกว่าแล้ว รอบหน้า 22วีค ไม่รู้หมอจะให้ฟังรึยัง🤣 แต่ทุกอย่างปกติ หัวใจน้องเต้นปกติ ไม่รั่ว มี 4 ห้องปกติค่ะ

น้องยังเล็กอยู่คะแม่ น้องดิ้นพลิกตัวตลอด เพราะพื้นที่ในท้องยังเยอะ และที่เสียงเบาเพราะน้องไม่ลอยตัวขึ้นมาใกล้ผนังหน้าท้อง แต่ถ้าเต้น140-160 ก็ปกติคะ

Super Mum

ของเรา 20w ยังไม่ได้ยินเลยค่ะ แต่ถ้าซาวพร้อมฟังเสียงหัวใจปกติค่ะ แต่ถ้าเครื่องฟังเสียงเฉยๆ ไม่ได้ยิน ไม่ได้ซีอะไรเพราะไปซาวตลอดค่ะแม่

ถ้าได้ยินเสียงหัวใจถือว่าปกตินะคะ ว่าแต่หลังจากซาวแล้วคุณหมอได้แจ้งมั๊ยค่ะว่าผิดปกติ ถ้าไม่ คุณแม่สบายใจได้เลย

โครงสร้างยังไม่สมบูรณ์ทั้งหมด แค่ได้ยินก้เเดงว่าน้องยังมีตัวตนคร้ จะได้ยินตังและชัดตามอายุครรภ์ 3-6-7-8-9 ค่ะ

บ้านนี้พยาบาลก็หาอยู่นานเลยค่ะ ตอน14w หายากมากกว่าจะเจอเสียง เล่นเอาลุ้นทั้งแม่ทั้งพยาบาลเลยค่ะ

คุณแม่ซาวต่ำๆลงไปใกล้ๆจิมิเลยนะคะ เดี๋ยวก็ได้ยินชัดเจนจ้า