50 Các câu trả lời

วิตามินบำรุงค่ะ ถ่ายดำ/สีปัสสวะเข้มปกติค่ะ วิตามินB เป็นส่วนประกอบหลัก บำรุงเลือด ระบบประสาท(เหน็บ/ตะคริว) ประมาณนี้ค่ะ แต่ถ้าค่าเลือดจาง/ลด จากเดิมก็จะโดนจ่ายวิตามินแบบแผงมาทานเพิ่มเช้าและเย็น ค่ะ 😁

ปกตินะคะ เพราะมันเป็นธาตุเหล็กส่วนเกินที่ร่างกายขับออกมา คุณหมอบอกไว้

ปกติค่ะ ยาบำรุงเลือดจะทำให้อึดำ คุณหมอบอกว่าอย่าตกใจเรื่องปกติ

VIP Member

หมอไม่ได้แจ้งหรอคะตอนรับยา เป็นปกติของยาตัวนี้ค่ะ ที่อุจจาระเป็นสีดำ

มันปกติค้ะมันเป้นยาเลือดค้ะ.หนูกินจนอ้วกแตกแล้วกับยานี้มันออกเหม็น

เป็นยาบำรุงเลือดค่ะ ควรจะกินต่อคะ การถ่ายเป็นสีดำเป็นเรื่องปกติคะ

ข้างกระปุกมีแจ้งนะแม่ แม่ลองอ่านฉลากดูได้ไม่เสียหายค่ะ

เป็นปกติค่ะ ทานต่อได้ ถ้าทานเเล้วอึไม่ดำอันนี้ถึงควรไปพบหมอค่ะ

ถ่ายสีดำค่ะ กับสีเขียวๆเข้มนะคะแม่ ไม่ต้องตกใจค่ะ ปรกตินะคะ 😄

ธาตุเหล็ก iron ใช่มั้ยคะ กินตัวอื่นคะ อึดำ เหมือนกัน หมอบอกปรกติ