25 Các câu trả lời

กินได้ค่ะ เเต่เเนะนำว่าอย่ากินบ่อย บ้านนี้กินโค้กทุกวันค่ะตั้งเเต่ท้อง พอเข้าเดือนที่6เริ่มมากินกาเเฟสดทุกวันๆละเเก้ว สุดท้ายความดันขึ้นเลยค่ะ ก่อนหน้านี้ก็กินทุกอย่างตามใจปากมากๆ กว่าจะประคองไห้ความดันลงมาได้ไม่เสี่ยงครรภ์เป็นพิษสุดๆเลยค่ะ

ได้แต่ก็ควรเลี่ยงค่ะ คนท้องไม่ควรกินคาเฟอีนเกินวันละ 200 มิลลิกรัม .. น้ำอัดลมมีทั้งสารกันบูด สี กรด คาเฟอีน น้ำตาล .. น้ำอัดลม 1กระป๋อง น้ำตาล = 8ช้อนชา กินมากๆเสี่ยงเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะ

ทานได้แต่พอหายอยากนะคะ เพราะกาแฟไม่ส่งผลดีต่อน้อง มันมีคาเฟอีนเยอะมันเสี่ยงกับหัวใจของน้องคะ ส่วนโค้กน้ำตาลเยอะไม่มีประโยชน์แนะนำให้ทานพอให้หายอยากพอคะ

กาแฟที่จิงควรงดก่อนน้ะค่ะแม่โค้กก้นานๆทีทานก้ได้ค่ะมันไม่ค่อยดีกับลูกในท้องค่ะแม่

อย่ากินเลยจะดีกว่าท่าอดไม่ได้ก็แก้วก็ได้ให้หายยากแต่อย่าบ่อยหลักอัตรายต่อลูก

บ้านนี้ก่อนท้องติดกาแฟหนักมากแต่พอมีน้องก็หักดิบเลยค่ะ เพื่อลูก

บ้าน​นี้พ่อให่กินน้ำโค้กนิดเดียว​ค่ะ กินเยอะจะเสี่ยงเบาหวาน​ค้า

บ้านนี้กินโค้กแป๊บซี่ทุกวันยันคลอดเลยค่ะ🤭🤭

โค้กนานๆทีกินแค่พอหายอยาก กาแฟนี่งดเลยค่ะ

กินได้แค่พอประมานคะ คิดถึงตัวเล็กเยอะๆ