27 Các câu trả lời

TapFluencer

ไม่ได้จะว่าให้นะคะ แต่คุณแม่อายุเท่าไหร่แล้วคะ ท้องไปฝากหรือยัง ถ้ายังทำไมไม่ไปฝากคะ ในกลุ่มนี้ไม่ใช่โรงพยาบาลไม่ใช่หมอนะคะ ไม่มีใครเขาตอบได้หรอกค่ะว่าคุณแม่ท้องกี่เดือน รีบไปฝากครรภ์ค่ะ!!! สงสารเด็ก!!!

ลองไปตรวจคะ....การอัลตร้าจะบอกอายุครรภ์ของคุณแม่คะ และการนับประจำเดือนครั้งสุดท้าย อาจจะไม่ใกล้เคียงแต่ก็น่าจะคราวไงคะ

ปรึกษาคุณหมอค่ะ.ลักษณะท้องไม่สามารถบอกอายุครรภ์ได้นะคะ. ไม่มีใครให้คำตอบได้หรอกค่ะว่าอายุครรภ์คุณแม่กี่เดือน.😅

ไม่มีใครตอบได้หรอกค่ะ นอกจากคุณแม่ไปถามคุณหมอเอง แถมคุณหมอจะถามด้วยว่าปจด.ล่าสุดมาวท. เท่าไหร่ หาหมอดีกว่าไหมคะ

ไปฝากครรภ์นะคะจะได้ทราบอายุครรภ์ด้วย แล้วก็จะได้ยามากินบำรุงน้องด้วยนะคะ

ควรไปหาหมอนะคะ เด็กในครรภ์ควรได้รับโฟลิคตั้งเเต่1-3เดือน อันตรายนะค่ะ

6เดือนค่ะ ขนาดท้องเท่าของเราเลย อีก3เดือนคลอดแล้วนะคะ ตื่นเต้นแทนค่ะ

VIP Member

ขายขำรึป่าวค่ะ 🤣🤣🤣 ใครจะตอบได้ ไปฝากท้องแล้วซาวจ้าแม่

โอ๊ยรออะไรน้อทำไมไม่ไปฝากครรภ์ มาถามในนี้ใครเขาจะรู้

ขนาดท้องบอกอายุครรภ์ไม่ได้ค่ะ ต้องไปตรวจนะคะ

Câu hỏi liên quan