23 Các câu trả lời

บ้านนี้มีตอน1เดือนค่ะ มีผลกระทบด้วยค่ะแม่คือด้านในยังไม่หายดีเป็นติ่งออกจากช่องคลอดต้องไปให้หมอเอาออกให้ค่ะ แล้วก็ไม่ได้กินยาคุมหรือฉีด ผลคือท้องอีกคนค่ะเดือนน่าก็จะคลอดแล้ว ลูกคนแรกเพิ่งจะ1ขวบ1เดือน ไวมากค่ะแม่ #ประสบการณ์นะค่ะ 😊😂😂😅

มาท้องช่วงไม่ได้ให้นมลูกค่ะ 4เดือนไปแล้วมีประจำเดือนจ้า ไม่ได้คุมเลยท้องอีกคนค่ะ

ทางนี้พยาบาลบอกว่า6สัปดาห์ไปก่อนนะคะ แต่นี่ก็ยังไม่มีเพราะไม่มีอารมณ์ เหนื่อย อยากนอนมากกว่า

เหมือนกันเลย

บ้านนี้คลอดเองคะ..แต่มีเพศสัมพันธ์ตอน2-3เดือนฟ่าๆคะ (แต่แอบมีปวดมดลูกอยู่นะค่ะ)

หมอบอกว่าหลังประจำเดือนมาครั้งแรก ทานยาคุมไปแร้ว10วัน ไม่งั้นเสี่ยงท้องค่ะ

3เดือน หรือถ้าอดใจไม่ไหว1เดือนก็ได้แต่ต้องใส่ถุง เพื่อป้องกันการติดเชื้อ

รอตรวจหลังคลอดก่อนค่ะ หรือ รอครบ3เดือนได้ก็ดีค่ะ

หลังจากตรวจหลังคลอดและคุมกำเนิด จะดีที่สุดค่ะ

บ้านเรา 3เดือนค่ะ แต่คุณสามีอดใจแทบไม่ไหว

2เดือนค่ะ แต่บ้านนี้3-4เดือนยังเจ็บอยู่เลย

บ้านนี้2เดือนคะ หลังตรวจน้ำคาวปลาเสร็จ