ท้อง 29+4 วีค โดนพ่อของลูกนอกใจ😢

ขอคำปรึกษาและคำแนะนำหน่อยค่ะแม่ๆ พอดีโดนพ่อของลูกนอกใจค่ะ ซึ่งมันพึ่งเกิดเมื่อวันที่ 31 นี้เอง เขาแอบคุยกันในไลน์ค่ะ พอเราถามเลิกเขาก็ไม่ยอมค่ะ ยืนยันจะอยู่และไม่ทำอีก แต่มันฝังใจเรามากๆเลยค่ะ เราคิดมากแล้วก็เครียดมาก เราพยายามที่จะไม่ร้องไห้ แต่พอเรื่องนี้เข้าหัวมาทีไรเราร้องไห้ตลอดเลยค่ะ เราร้องไห้ทุกวัน เราชอบสะดุ้งตื่นมาตี 3 ตื่นเพื่อมาร้องไห้ มันดิ่งมากเลยค่ะแม่ๆ เราเคว้งมาก พ่อของลูกไปทำงานต่างจังหวัดค่ะ อยู่คนละที่กับเรา นานๆทีจะกลับมาบ้าง มันจะมีผลกระทบอะไรกับลูกมั้ยคะ แล้วเราควรจัดการความรู้สึกยังไงดีคะ😢 #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

30 Các câu trả lời

สู้ะๆนะคะแม่ บ้านนี้ก็เจอมาเหมือนกันค่ะทั้งนอกกายทั้งนอกใจตอนท้องได้4-5เดือนตอนที่รู้เสียใจมากค่ะเคว้งมากจริงๆตั้งตัวไม่ทันไม่คิดว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเองแต่หลังจากนั้นก็ไม่ได้เลิกกันนะคะทุกวันนี้ก็ยังอยู่ด้วยกันแต่ไม่ใช่เราจะลืมสิ่งที่เขาทำนะคะเราแค่โฟกัสที่ตัวลูกเป็นหลักรักลูกให้มากที่สุดไม่เก็บมันมาคิด เพราะมันส่งผลไม่ดีกับลูกเยอะมากจริงๆค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ สู้ไปด้วยกันค่ะ

ถ้าไม่ไหวก็อย่าทนนะคะแม่ไม่มีพ่อลูกก็โตได้เหมือนกันอย่าร้องไห้นะคะหาอะไรทำเพลินๆจะได้ไม่มีเวลาว่างมาคิดถึงอะไรแย่ๆ หนูก็คล้ายๆแม่เลยค่ะแฟนอยู่คนละที่นานๆเจอกันไม่รู้ระหว่างนั้นเขาแอบทำอะไรบ้าง พอรู้บางอย่างหนูเลยเลิกเลยค่ะแต่ต้องรับผิดชอบลูกนะคะทำเลวแล้วอย่าคิดว่าจะได้ไปลั้นลามีความสุขชิวๆคนเดียว

ขอบคุณมากๆนะคะ อยากใจแข็งได้บ้าง

สู้ๆนะคะแม่ เราก้เคยเจอปัจจุบันก้เจออยู่ค่ะตอนแรกที่รุ้ก้รุ้สึกเสียใจสุดๆ แต่พอนานเข้าก้รุ้สึกเฉยชากับมัน นึกถึงแต่ลูกอย่างเดียว ถึงเขาจะคุยกังคนอื่นแน่เขาทำหน้าที่พ่อได้ดีมาก ถึงตอนนี้ลูกยังไม่คลอดเขาก้ทำทุกอย่างเพื่อลูก ขอให้ผ่านไปได้นะคะ ถ้าไม่ดีก้ปล่อยค่ะลูกต้องการเรา☺️

เป็นกำลังใจให้นะคะ เราเองก็พึ่งโดนมาเหมือนกันเคลียร์กันเขาเลือกหยุดและเลือกที่จะอยู่กับเรากับลูกเช่นกัน ตอนนี้อยู่ในช่วงพิสูจน์คำพูดค่ะ สู้ๆค่ะทุกอย่างมีทางออกเสมอ อยากให้เตรียมพร้อมเอาไว้ไม่มีอะไรแน่นอน และอีกอย่างเลี้ยงเดี่ยวก่อไม่ได้แย่ สู้ๆค่ะ

เรากะโดนตอนนี้นอนร้องจนมั้ยสบายลุกมั้ยขึ้นเขามั้ยสนจัยขอร้องยังไงก็มั้ยกลับมาทักไปอ่านมั้ยตอบเลยมั้ยส่งเสียควรทำงัยค่ะ29+2มั้ยมีแรงทำอารัยเลยท้อไปหมดเงินกะมั้ยมีค่ะอดทั้งแม่และลูกค่ะสงสารลูกมากเขาเลือกคนใหม่

ขอบคุณค่ะแต่กะทำจัยลำบากอยู่ตอนนี้ยังนอนน้ำตาไหลทุกวันติดต่อขอคุยเขากะมั้ยอ่านอย่างเดียว

เจอสถานการณ์เหมือนกันเลยค่ะ ฝังใจ คิดถึงเรื่องนี้ขึ้นมาร้องไห้ตลอด พยายามจะไม่ร้องสุดท้ายก็ร้องเหมือนเดิม เครียดมากจนลงกระเพาะ กินอะไรลงไปก็อวก เป็นคนเบื่ออาหารไปเลย ทุกวันนี้อยู่แบบระแวงทุกวัน ทางนี้23w2d

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ

เป็นกำลังใจนะคะ อดทนสู้ก่อนนะคะ หากเค้ายืนยันจะอยู่ ยอมให้โอกาสให้เราผ่านช่วงเวลาที่ลำบากช่วงคลอดไปก่อนแล้วค่อยตัดสินใจอีกทีดีกว่านะค่ะ อาจจะเจ็บปวดหัวใจยังไงก็เคารพการตัดใจของแม่น้าาาา

สู้ๆนะคะบ้านนี้ก็โดนนอกใจช่วงท้อง7-8เดือนค่ะจนทุกวันนี้ลูกคลอดได้5เดือนแล้วเรื่องนอกใจเขาก็ไม่ทำตั้งแต่วันที่เราจับได้แล้วค่ะจนทุกวันนี้ก็ยังอยู่ด้วยกันค่ะ คุณแม่อย่าคิดมากนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ แม่ก็เคยโดน ตอนนี้กลายเป็นแม่เลี้ยงเดียวแล้วค่ะ ลูกยังไม่เกิดเลย รับภาระต่างๆสารพัด เหนื่อย แต่อดทน ทรมานมากๆ แต่ชีวิตต้องดำเนินต่อไปค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ สู้ๆนะคะ ต่างคนต่างเป็นกำลังใจให้กัน

สู้ๆค่ะ อย่าเครียดนะคะ เดี๋ยวจะส่งผลกับลูก เราแนะนำว่าให้ปล่อยวางไปก่อนค่ะ เพราะผู้ชาย พออยู่ไกลก็แบบนี้ล่ะค่ะ รอให้ลูกคลอดก่อนค่อยเคลียร์ทีหลังค่ะ