6 Các câu trả lời

VIP Member

บ้านนี้ชอบดันช่วงทานข้าวมากๆค่ะ ดันแล้วรู้สึกว่าท้องจะแข็งขึ้นมาทันที แต่แข็งแปปเดียวนะคะ แต่ความถี่ในการดันคือบ่อยมาก จนอิแม่กังวลว่าจะผิดปกติมั้ย แต่สอบถามพี่พยาบาลที่รู้จักแกบอกว่าถ้าดิ้นหรือดันแล้วท้องแข็งถือว่าปกติ เดี๋ยววันอังคารนี้หมอนัดจะถามคุณหมออีกรอบค่ะ ว่าเป็นเพราะอะไร ☺️😁

☺️☺️✌️

น้องตัวใหญ่ขึ้นคะ การขยับตัวของน้องอาจจะยาก ถ้ายังรู้สึกว่าน้องดิ้น เราว่าน่าจะไม่มีปัญาอะไรนะค่ะ หรือถ้าแม่ไม่สบายใจ หาคุณหมอเลยคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ดิ้นเบา เหมือนน้องบิดตัวแต่เบามากไม่แรงเหมือนแต่ก่อน แต่ไปหาหมอมาเมือวาน หมอก็บอกน้องปกติค่ะ

หน้าจะปกตินะคะ ถ้าดิ้นเบาลง แต่ดิ้นเกิน10ครั้งก็ถือส่าปกติคะ แต่ถ้าแม่ไม่สบายใจ ไปหาหมอถามหมอได้จ้า

TapFluencer

ลองหาหมอนะคะแม่เพื่อความสบายใจของเราค่ะ

ดิ้นเบาเหมือนกันเลย

Câu hỏi liên quan