6 Các câu trả lời

คาดหวังมั้ยคะ ถ้าคาดหวังแนะนำตรวจตอนปจดขาดคะ ถ้าไม่คาดหวังก็ตรวจได้เลยคะ อาการแบบนี้เป็นเพราะความเครียดก็มีคะ อยากแนะนำให้ตรวจหลังปจด.ขาดจะชัดเจนคะ

การตรวจหลัง ปจด. ขาด 2 สัปดาห์ จะชัวร์หากท้อง และหากไม่ท้องระหว่างนี้ ปจด. อาจมา หรือถ้า ไม่มา และไม่ท้อง ก็ควรรีบพบแพทย์เลยว่าร่างกายผิดปกติอะไร

ตรวจการตั้งครรภ์แนะนำให้ตรวจ4วันก่อนปจดมา เพราะเป็นหลังไข่ตกเดย์10ค่ะ

ดูจากรอบเดือนแม่ไม่คงที่ ปจดอาจจะเคลื่อนได้จ้า

ปจด.ยังไม่ขาดแนะนำรอปจด.ก่อนค่ะถ้าขาดค่อยตรวจ

ต้องลองตรวจการตั้งครรภ์ดูค่ะ

ใช่ค่ะตรวจตอนไหนก็ได้ค่ะ

ตรวจเลยค่ะ เพื่อความสบายใจ