52 Các câu trả lời

เก่งมากเลยค่ะแม่ สมัยนี้รร.เปิดกว้างมากแล้วค่ะ แม่คิดถูกแล้วที่ถึงมีน้องแต่ไม่ทิ้งการเรียน ขอให้ผ่านไปด้วยดีทุกๆเรื่องนะคะ สู้ๆค่ะ ✌️

ขอบคุณค่ะ คงต้องใช้เวลาเยียวยาจิตใจสักพัก เห็นหน้าลูกคงดีขึ้นกว่านี้ 🥺💕

เวลาเหนื่อยเวลาท้อ ก็นึกถึงกำลังใจน้อยๆที่ดิ้นอยู่ในท้องเรานะตัวเอง แล้วเราจะมีแรงฮึบขึ้นมาอีกครั้งนึง เป็นอีก1กำลังใจนะคะสู้ๆๆ

ใช่เลยค่ะ นึกถึงแต่ลูก ลูกคือกำลังใจที่ดีมากๆ ถ้าได้เห็นหน้าคงจะมีกำลังใจมากกว่านี้ ทุกวันนี้ได้แต่ลูบท้องและอธิบายเรื่องราวต่างไปที่เกิดขึ้นในแต่ละให้เข้าฟัง หวังว่าเขาคงจะรับรู้และเข้าใจ แต่ตอนนี้จิตใจแม่ไม่ไหวเลย 🥺😭💕

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ ทุกวันนี้ก็ไม่ต่างกันจ้าความรู้สึกมีก็เหมือนไม่มีแต่ลูกคือทุกสิ่งของเรา อดทนก้าวผ่านไปให้ได้เนอะแม่✌✌✌

ขอบคุณค่ะพี่ สู้ๆค่ะอดทนเพื่อลูก 🥺😭💕

สู้ๆน่ะค่ะ พี่ก้อแม่เลี้ยงเดี่ยวค่ะท้องได้แปดเดือนครึ่งละค่ะ เพิ่งเลิกกับแฟน เขาไปมีคนใหม่ พี่ก้อสู้เพื่อลูกเหมือนกันค่ะ 😊

เหมือนกันเลยค่ะ ตอนนี้จิตใจหนูแย่มาก คงต้องใช้เวลาสักพัก หรือเจอหน้าลูกถึงจะดีขึ้น 🥺😭💕 พี่ก็สู้ๆเช่นกันค่ะ 🙆🏻‍♀️✌️💕

เป็นกำลังใจให้นะคะ แล้วก็ดีใจที่หนูไม่ทิ้งการเรียนและทาง รร.เปิดกว้างให้น้องได้เรียน ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งน้องและแม่นะคะ

คนเป็นแม่ทำเพื่อลูกได้อยู่แล้ว หนูยังโชคดีที่ครอบครัวคอยซัพพอร์ต พี่ก็สู้ๆนะคะ 💪🙆🏻‍♀️💕

VIP Member

สู้สู้นะคะ เราก็กำลังเรียนอยู่ใกล้จะจบปี4แล้ว น้องจะคลอดเดือนหน้า เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันสู้ไปด้วยกันน้าาาา 💓💓

กอดๆค่ะ🫶🏻💓

เป็นกำลังใจให้นะคะ 🥰🥰 ต้องสู้นะคะ เมื่อเวลาผ่านไป เมื่อเห็นหน้าลูก 🤱จะรู้ว่าสิ่งที่พยายามมานั้นดีแล้วคะ กอดๆนะ💕

ต่อที่สู้และอดทนเพื่อลูกสุดๆเลยค่ะ ถ้าเห็นหน้าลูกอะไรคงจะดีขึ้น 🥺💕

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ เค้าก็เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนแล้ว สู้เพื่อลูกนะคะ ✌🏻❤️

สู้ๆนะคะ น้องที่รู้จักท้องตอน15 แฟนทิ้งไปมีคนอื่น ทุกวันนี้ทั้งทำงานทั้งเรียนด้วย นับถือมากๆเก่งกันมากๆเลย✌🏼

ใช่ค่ะ เหนื่อยด้วยกันมาตั้งนานถึงเวลาก็ทิ้งกันไป จิตใจย่ำแย่มากค่ะ แต่ยังมีกำลังใจด้วยดวงๆที่กำลังจะออกมา ถ้าเห็นหน้าลูกคงหายเหนื่อย 🥺😭💕

สู้ๆนะคะ ตอนนี้ท้อง5เดือนเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะเลิกกับแฟนตั้งแต่รู้ว่าท้อง เขาไม่เคยสนใจเลยค่ะ