54 Các câu trả lời

ใช้ผ้าอ้อมห่อไปก่อนครับ แล้วเอาวาสรีนทานะครับหลังการเปลี่ยนผ้าทำความสะอาดแล้ว ถ้าใส่แพมเพิสก็ทาเหมือนเดิมนะครับครับ #ช่วยลดแรงเสียดสีได้ครับ #ไม่ต้องเอากระดาษทิชชู่รองนะครับ ขยันซักผ้าอ้อมเอาไปก่อนครับ 2เดือนค่อยเปลี่ยนใส่แพมเพิสครับ สงสารน้องครับ ทำความสะอาดให้ก้นน้องกับง่ามขาให้แห้งอย่าชื้น #บ้านนี้แพ้Babyloveก็แพ้เหมือนกันครับ เปลี่ยนเป็นใช้mameดูครับ

บ้านน้องเคยเป็นค่ะ น้องถ่ายบ่อย ไม่ค่อยได้ล้างก้น ใช้แต่ทิชชู่เปียก ก้นน้องแดงมาก เลยเปลี่ยน จากทิชชู่เปียกเป็นล้างก้นทุกครั้งที่ถ่าย ล้างเสร็จเช็ดให้แห้ง ไม่ว่ากลางวันกลางคืนดึกดื่นก็ต้องลูกค่ะสงสารลูก ตอนนี้ ก้นไม่เเดงแล้วค่ะ ใส่เเพมเพิสทั้งวันทั้งคืนก็ไม่แดงค่ะ หายไวไวนะค่ะ

ใช่คะ คิดแล้วสงสารลูกมาก ตอนนี้ก้นลูกไม่แดงอีกเลย ตอนกลางคืนง่วงมากก็ต้องลุกไปล้างค่ะ เพื่อลูก

แนะนำแม่หยุดใส่แพมเพิสก่อนนะคะ ใช้เป็นผ้าอ้อมแทนไปก่อน เช็ดทำความสะอาดก้นน้องให้เกลี้ยง บ้านนี้ใช้ชูโดครีมทาค่ะ ห้ามทาแป้งนะคะ พยายามให้อากาศถ่ายเท ใส่แพมเพิสแล้วมันอับค่ะ ควรเปลี่ยนบ่อยๆ ทุกครั้งที่น้องอึ หรือทุก 4 ชม. ถ้ายังไม่เต็มก็เปิดผึ่งซักพัก แล้วค่อยใส่ใหม่ค่ะ ลองดูนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้ตัวนี้ค่ะ คืนเดียวก็เห็นผลแล้วค่ะ แต่น้องจะแสบหน่อยนะคะ อย่าทาเยอะ ทาบางๆ ก็พอค่ะ ถ้ายังใส่แพมเพิสอยู่ ก็ขยันเปลี่ยนหน่อย แต่ถ้าหยุดใส่ไปก่อน จะเห็นผลดีกว่าค่ะ ถ้าน้องหายแล้ว คราวหน้าอย่าปล่อยให้เป็นเยอะนะคะ พอเห็นว่าเริ่มแดงก็ทาได้เลยค่ะ 😊😊😊

ลูกชายเคยเป็นค่ะตอนแรกคุณแม่ใช้แป้งทายิ่งเป็หนักไปซื้อบีแพนเท่นมาก้อไม่ดีขึ้นคุณแม่เลยใช้วาสลีนทาแล้วงดการใส่แพมเพิสค่ะได้ผลค่ะ บอกเผื่อไว้เป็นทางเลือกให้คุณแม่ลองดูน่ะค่ะ

งดแพมเพิสให้ใส่แต่ผ้าอ้อมดูนะคะแม่หลังอาบน้ำเสร็จเช็ดก้นให้แห้งลองทาซูโดครีมกับลงแป้งบางๆดูค่ะแม่ลูกชายบ้านนี้เคยเป็น2-3วันหายค่ะอย่าปล่อยให้ก้นลูกอับชื้นนะคะเดี๋ยวเป็นอีก

ยี่ห้อ BBL เหมือนกันค่ะ ใช้goon เต็มเพิสยังไม่เป็นไรเลย พอเปลี่ยนเท่านั้นแหละตูดแหกไปเลยจ้า ตอนนี้พักใส่ใช้ผ้าอ้อมไปก่อน ล้างแล้วซับให้แห้ง ทาวาสลีน ดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ๆ พรุ่งนี้จะพาน้องไปหาหมอค่ะ ตอนนี้ซื้อยาบีแพนเธ็นมาใช้แล้ว คือไปนอนบ้านญาติ3วันอากาศร้อนน้องเลยเป็นค่ะ ใส่แพมเพิสทั้งวันด้วย ขอบพระคุณมากๆนะคะ

กรณีผื่นเล็กน้อย ไม่จำเป็นต้องไปหาหมอ รักษา ป้องกันทเหงื่อ ความสะอาด หายเองตามธรรมชาติ ในภาพของคุณแม่ ถือว่าต้องพบหมอค่ะ หมอจะให้ยาทา หรือยากิน รีบๆนะคะแม่

ล้างก้นแล้วเช็ดให้แห้งแล้วทาหลอดเล็กก่อนลดลอยแดง แล้วทาหลอดใหญ่กันผ้าอ้อมค่ะ บ้านนี้ทำแบบนี้ก้นน้องไม่แดงเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan