กินยาเกินขนาด ก่อนรู้ตัวว่าตั้งครรภ์

ก่อนหน้านี้ประจำเดือนครั้งล่าสุดมาวันที่1ตุลาคม แล้วกำหนดจะเป็นรอบเดือนอีกที่วันที่29ตุลาคม แต่เมื่อวันที่23ตุลาคม ได้กินยาจำพวกบลูเฟน พารา แล้วก็ทามาดอน เพราะมีอาการปวดหัวไมเกรน แต่วันนั้นกินยาไปเยอะมาก แต่ไม่ถึงกับออกอาการว่ากินยาเกินขนาด แค่รู้สึกว่ากินไปเยอะ เลยไปหาหมอที่โรงพยาบาล คุณหมอทำการล้างท้องให้ แล้วให้นอนดูอาการ3วัน ตอนนั้นยังไม่รู้จัวว่าท้อง จนก่อนประจำเดือนจะมาได้ทำการตรวจปัสสาวะแต่ตรวจครั้งแรกขึ้นขีดเดียว พอหลังจาก29 ประจำเดือนยังไม่มา วันที่31ตุลามคมเลนทำกานตรวจใหม่ คราวนี้ขึ้น2ขีด เลยทำให้รูิตัวเองว่าท้อง อยากจะถามแม่ๆว่า ยาที่กินไปก่อนหน้านี้ จะส่งผลอะไรกับเด็กในครรภ์ไหมคะ นับอายุครรภ์ตอนนี้ได้4สัปดาห์กับ5วันค่ะ

1 Các câu trả lời

Super Mum

ต้องลุ้นเอาค่ะ ถ้าอยู่ในท้องลุ้นว่าน้องสมบูรณ์ ไหม พอคลอด รอลุ้น ขวบสองขวบ เรื่องพัฒนาการค่ะ