17 Các câu trả lời

ท้องเล็กหรือใหญ่ไม่สำคัญค่ะอยู่ที่ว่าตอนหมอซาวด์ดูน้ำหนักลูกตามเกณฑ์มั้ย บ้านนี้ท้อง5เดือนน้ำหนักแม่ไม่ขึ้นเลยแต่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ(แม่เป็นเบาหวานหมอห้ามน้ำหนักแม่ขึ้นแต่เน้นน้ำหนักลูก)

ของเรา ตอนนี้8เดือนแล้ว ขึ้นมา8โลค่ะ หมอบอกว่าน้ำหนักแม่ขึ้นน้อยไม่เป็นไร แต่น้ำหนักน้องต้องอยู่ในเกณฑ์ ของเราน้ำหนักน้องยุในเกณฑ์ค่ะ แม่โฟกัสที่น้ำหนักน้องเลยค่ะ

บางทีน้ำหนักอาจลงที่ลูกก็ได้ค่ะ ไม่ว่าแม่น้ำหนักจะขึ้นมากหรือน้อยไม่เกี่ยวกับน้ำหนักลูกนะคะ บางคนน้ำหนักขึ้นเยอะแต่ลูกตัวเล็กก็มีค่ะ #อย่ากังวลไปเลยค่ะแม่

ซาวน์ดูน้ำหนักน้องรึยังค่ะถ้ายังแนะนำให้ไปซาวน์ดูค่ะ น้ำหนักแม่ถือว่าขึ้นเยอะนะคะ 10 โลเลย บ้านนี้ 8 เดือนขึ้น 6-7 โลเองค่ะ

ยังเลยคะ ขอบคุณนะคะ

ลองซาวดูน้ำหนักน้องนะคะ โฟกัสแค่น้ำหนักน้องถ้าซาวแร้วน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ก้อไม่มีอะไรต้องกังวลคะ

ขอบคุณนะคะ

ซาวด์​ถ้าลูกน้ำหนักตามเกณฑ์​ถือว่าปกติค่ะ บำรุงเนื้อ นมไข่ กล้วยน้ำว้า น้ำหนักตะได้ลงที่ลูกค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

38 วีคเมิลกันค้ะ กำนด2 มิ.ย น้ำหนักก่อนท้อง42 ตอนนี้47 ขึ้นมา5โลเองค้า แต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกนค้ะ

ขอบคุณคะ

ขึ้นมาตั้ง10โลไม่น้อยนะคะ ของเราใกล้คลอดแล้วขึ้นมา9โล หมอซาวด์ดูน้องโตเกินไป3อาทิตย์​ค่ะ

ขอบคุณนะคะ 😊

เรา 8 เดือนแล้ว นน.ขึ้นมาไม่ถึง 10 โลเลย แต่ นน.ลูกเกินเกณฑ์อยู่ สบายใจได้

บ้านก่อนท้อง45โลตอนนี้8เดือนขึ้นมา58.3แล้วค่ะแม่ตัวเล็กมากค่ะกินเยอะ

Câu hỏi liên quan