18 Các câu trả lời

เราลูกคนที่สองจ้า​ พยายามกินพออิ่ม​ ไม่กินจุกจิก​ ตอนท้องแรกขึ้นมาเบาๆที่16โลจ้าแม่ๆ555555​ ท้องนี้จะแตะ90แล้ว​ สามีมองแล้วถอนหายใจ​ แล้วถามว่าเย็นนี้เธออยากกินอะไร555555​

คล้ายกันเลยค่ะแม่ ของเราพ่อกับแม่สามีคือดีมากๆ อย่าให้ได้ยินว่าอยากกินอะไรนะ แกหามาให้ทุกอย่างเลยบำรุงดีสุด5555+ ผ่าคลอดน้องได้ 4เดือนตอนนี้น้ำหนักเราเกือบๆเท่าเดิมแล้วจ้าา ส่วนมากจะทานเมนูผักกับเนื้อปลานิลนึ่งค่ะ น้ำหนักลงเรื่อยๆจนตอนนี้เท่าเดิมแล้วจ้าา😂

ก่อนท้อง 59kgเราขึ้น 22โล พอคลอดลูก 3.85kg..น้ำหนักลด10โล..เหลือค้างที่แม่12โล..ที่เหลือคุมอาหารมันก็ลงมา59เท่าเดิม..บอกไปคะ..อ้วนก็เมียพี่แหละ😊😊เปลี่ยนใจไม่ได้แล้ว..555

ตอนนี้น้ำหนักเรา49-50 เท่าเดิมแล้วค่ะแม่ ผ่าคลอดน้องได้ 4เดือนแล้วจ้าาา สามีแซวว่าผอมแล้วก็บำรุงผิวให้ขาวคืนด้วยนะ คือตอนท้องนี่ดำโทรมสุดๆค่ะ😂

เราขึ้นแค่ 8 โลเองค่ะ และไม่ขึ้นอีกเลยตั้งแต่เข้าไตรมาส 3 เพราะกินได้น้อยกินนิดเดียวก็แน่นท้อง น้ำหนักน่าจะลงลูกหมดค่ะ ก่อนท้อง55 ตอนนี้ 63ค่ะ 32วีคละ

ดีจังค่ะแม่น้ำหนักที่ลงลูก.. บ้านนี้ลงแม่ล้วนๆเลยจ้าาา😂

เหมือนกันค่ะก่อนท้อง 50-51 ก่อนคลอด 73 หลังคลอด 2 สัปดาห์ 66 อีก15-16 จะเอาออกยังไง😂 #นน. ขึ้น 22 กก. นน.น้อง 2,920 กรัม

เราผ่าคลอดน้องได้ 4เดือนแล้วค่ะแม่ น้องน้ำหนักแรกเกิด2,700 กรัม ตอนนี้น้ำหนักเรา49-50 เกือบๆเท่าเดิมแล้วค่ะแม่ กว่าจะได้ขนาดนี้ก็ 4เดือนเต็มๆเลยจ้า ส่วนมากจะทานเมนูผักเป็นหลัก แต่ก็มีหมูกระทะบ้างเดือนละครั้ง2ครั้งค่ะ อดไม่ได้จริงๆ😂

เพื่อนเราขึ้น 20 กว่าโล น้องกินนมเเม่ล้วนตอนนี้เพื่อนลด 10 กว่าโลแล้วค่ะเพิ่งคลอดไปต้นๆกันยาเอง

ของเราน้องดื่มนมแม่ล้วนเช่นกันจ้า ตอนนี้น้อง 4เดือนพอดีค่ะ น้ำหนักตอนนี้49-50เท่าเดิมแล้วค่ะแม่ดีใจสุดๆ😂

ก่อนท้อง 48ค่ะ ตอน23วีค 56แล้ว ตลอด10เดือน จะพยายามไม่ให้ถึง65 ไม่รู้ขะทำได้ป่าว กินเยอะมาก😂

หมอแนะนำว่าถ้าหิวให้กินได้เลยนะคะแม่ ห้ามอดเด็ดขาด แต่ต้องลดหวาน ลดมัน ลดเผ็ด พยายามกินให้หลากหลายให้ครบ 5หมู่ โปรตีน คาร์ไฮเดรต เนื้อ นมไข่ ไม่ยังงั้นน้องอาจจะตัวเล็กกว่าเกณฑ์นะคะแม่ บ้านนี้กินจัดหนักทุกมื้อเลยจ้าา😅

บ้านนี้ก่อนท้อง45-47ก่อนคลอด61สามีบอกอ้วนจ้ำม้ำคลอดได้10วันแล้วค่ะยังไม่ได้ชั่งนน.เลย

สู้ๆนะคะแม่ ตอนนี้เราน้ำหนัก49-50 เกือบๆเท่าเดิมแล้วค่ะ ผ่าคลอดน้องพรุ่งนี้ครบ 4เดือนพอดี แนะนำให้ทานผักลวกกับเนื้อปลาค่ะ กินรสจืด น้ำหนักลงเรื่อยๆเลยนะ อีกอย่างระบบขับถ่ายดีมากเลยน๊าาา

นี่ก่อนท้อง44​ พอวันคลอด67​ ตอนนี้คลอดน้องได้จะ8เดือน​ น้ำหนัก43ค่ะ​ อิอิ

ตอนนี้ผ่าคลอดน้องได้ 4เดือนแล้วค่ะแม่ จาก72 ตอนนี้เราเหลือ49-50 ดีใจสุดๆ😅

VIP Member

ขึ้นมาเยอะโยโย่หลังคลอดนะคะ นน.น้องไม่าน่าเกิน4โลที่เหลือลงแม่ค่ะ

ตอนผ่าคลอดน้ำหนักแรกเกิดน้อง2700จ้าา ตอนนี้เราหนัก49-50 เท่าเดิมค่ะแม่ แต่ก็นานมากเหมือนกันกว่าลงได้ขนาดนี้😂

หลังคลอดให้น้องกินเต้าเลยค่ะเดี๋ยวหุ่นเพรียวๆก็จะกลับมา

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ😊 สามีจะได้เลิกเรียกชบาแก้วสักทีค่ะแม่😂

Câu hỏi liên quan