4 Các câu trả lời

ของเราเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลง ช่วงนี้เราเริ่มหายแพ้ท้องแล้วก็ทานเต็มที่บำรุงให้ลงลูก ถ้าไปตรวจแล้วน้ำหนักลูกเป็นไปตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องห่วงค่ะ ช่วงที่แพ้พยายามจิบน้ำขิง ตื่นนอนให้ตรงเวลาอย่าปล่อยให้ท้องว่าง ลองหาอาหารหรือขนมปังที่ชอบทานดูค่ะเผื่อจะอยากทาน ถ้าจะอาเจียนก็อาเจียนเลยค่ะฝืนๆหน่อย ปกติเราอาเจียนเสร็จจังหวะนี้สักพักจะเริ่มทานได้ต้องฝืนทานค่ะ งดนมไปก่อนด้วยค่ะช่วงที่อาเจียน เราเพิ่งมาหายไม่เวียนหัวอาเจียนช่วง 16w เองค่ะ

VIP Member

นน.แม่ไม่สำคัญเท่านน.ลูกน้า หมอเราบอกว่าสรีระคนต่างกันค่า ลองดูตอนซาวด์ว่าเบบี๋ นน ตามเกณฑ์ไหม (ช่วงไตรมาสแรก เบบี๋มีถุงไข่แดงเป็นอาหารอยุ่ แม่แพ้ กินไม่ได้ก็ไม่เป็นไร) แต่ถ้าลูกนน.น้อย อ่านเจอมาว่าให้เน้นกินโปรตีนค่า

น้ำหนักแม่อาจจะลดจริงค่ะ แต่บางทีน้ำหนักลูกอาจจะอยู่ในเกนฑ์ก็ได้ค่ะแม่อย่าไปกังวลค่ะ พอหายแพ้ค่อยบำรุงคะ❤️

ไม่เป็นไรจ้า พยายามกินให้ครบ 5 หมู่พอ เดี๋ยวหายแพ้ก็ค่อยบำรุงให้ครบเอา

ขอบคุณคะพี่

Câu hỏi liên quan