16 Các câu trả lời

แนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆ กินผักผลไม้ หรือผลไม้รสเปรี้ยวนิดๆก็ช่วยได้ค่ะ ก่อนจะกินยาระบายตัวไหนควรปรึกษาแพทย์ก่อนกินนะคะ

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ลองทานเม็ดแมงลักดูนะคะ แช่ให้พองเต็มที่ค่อยทานนะคะ แล้วดื่มน้ำครั้งละ 1 แก้ว ในทุกๆ1-2 ชม.ค่ะ

กินน้ำวันละ1.5ลิตรขึ้นไปค่ะหรือกินผลไม้ช่วย บ้านนี้ก่อนท้องเป็นคนถ่ายยากมาก ตอนนี้ขับถ่ายทุกวันเลยค่ะ

VIP Member

ดื่มน้ำลูกพรุนก่อนนอนค่ะ แต่ของเราแจ้งหมอว่าท้องผูก หมอให้ยาระบายอ่อนๆมากินค่ะ เป็นยาระบายแบบน้ำ

แม่ทานแก้วมังกร มะละกอสุก เป็นประจำช่วยได้ค่ะถ่ายง่ายแม่บ้านนี้มีติดตู้เย็นไว้ตลอดไม่เคยขาด

VIP Member

ทานส้มเยอะๆเพราะมีกากใยเยอะค่ะ บ้านนี้ทานส้มจี๊ดขับถ่ายง่ายมากค่ะ.

แนะนำดื่มน้ำเยอะดีกว่าร่ะแม่ แล้วก็ทานผักผลไม้เยอะๆดีกว่าค่ะ

VIP Member

ของเราคุณหมอแนะนำให้ทานยาระบายมะขามแขก

ทานผักเยอะๆ ผลไม้พวกส้ม มะละกอค่ะ

ทานผลไม้และดื่มน้ำเยอะๆๆนะค่ะ

Câu hỏi liên quan